กระทู้กำลังใจให้พี่เด่น muangta คับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย muangta, 7 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    มีความจำเป็นที่จะต้องขายรถ TOYOTA CROWN JZS133 เป็นรถจพทะเบียนในปี 1992 คันนี้น่าจะเป็นล๊อดแรกที่ Toyota นำเข้าครับ โดยมือแรกเป็นรถประจำตำแหน่งของโรงงานสีนิปปอย แล้วผมก็ได้ไปซื้อต่อมาหลายปีแล้วครับ

สภาพปัจจับน ได้เปลี่ยนเครื่องจาก 2JZ GE เป็น 1JZ GTE เกียร์ Auto ครับ สภาพของเครื่องยนต์ปกติครับ ขณะพิมพ์กระทู้อยู่ได้ส่งรถไปทำการตรวจเช็คความพร้อมของเครื่องยนต์อยู่ครับ ระบบการจ่ายเชื้อเพลิง ได้ติดตั้งระบบแก๊สหัวฉีดแล้วครับ ถังเป็นแบบโดนัน 51 ลิตร โดย1 ถังวิ่งได้เฉลี่ย 250 กม. ครับ

(เพิ่มเติมครับ : ช่วงล่าง หน้า โช็คอัพเป็นของ Tokiko ญี่ปุ่น สปริง W126 เอามาตัด ด้านหลัง เป็น Kayaba สีฟ้า สปริงเป็นของ MS133 เอามาตัดครับ ส่วนรองเท้า ขอบ 19 นิ้ว หน้า 8.5 นิ้ว ยางขนาด 235 35 19 (พึ่งเปลี่ยนก่อนที่จะไม่สบาย หลัง ขนาด 9.5 นิ้ว ยาง 245 35 19 เปลี่ยนยางตอนเดือนกุมภาพันธ์ ที่ผ่านมาครับ

สภาพภายนอกเป็นสีน้ำเงิน (สีเดิมเป็นสีดำ แต่ได้ถูกเปลี่ยนสีมาก่อนถึงผม) ต้องเก็บงานสีกันชนหน้าหลังครับ (เป็นรอยนิเหน่อย)

ภายในเดิม ๆ ทั้งคัน มีเบาะหน้าขวามือทรุดนิดหน่อยครับ เครื่องเสียงชุดใหญ่มาพร้อมเครื่องเล่น DVD KEnwood เพรอ้ม Tuner Kenwood พร้อมระบบเสียงสามารถเปิดลักษณะ Outdoor ได้เลยครับ

รถคันนี้ไม่เคยคิดว่าจะต้องขายครับ ตั้งใจทำไปเรื่อยๆ เสียตรงไหนก็ซ่อม หรือปรับปรุงไปเรื่อย ๆ อะไหล่ที่มีเก็บไว้ก็เยอะมาก ๆ เจออะไรก็ซื้อเก็บไว้ครับ

ถึงวันนี้มีแนวโน้มว่าจะไม่สามารถเก็บไว้กับเราได้แล้วครับ ด้วยสาเหตุจากสุขภาพ ไม่รู้ว่าจะถึงวันนั้นเมื่อไร ถ้าเป็นอะไรไปก่อน จะเป็นภาระที่บ้านครับ

เรื่องลงรูปตออนี้คงไม่สะดวกครับ แต่ถ้านึกได้ก็จะเหมือน ๆ สภาพที่เคยเห็นหันครับ

ตั้งใจขายที่ ราคม 250,000 บาทครับ พร้อมกับอะไหล่บ้างส่วนที่ได้มีเก็บไว้ครับ

ตอนนี้ต้องเก็บสะสมเงินไว้ก่อนเพื่อรักษาตัวครับ (ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไรในอนาคตครับ)

ตอนนี้ผมพึ่งได้ต่อประกันชั้นสามพร้อมเพรบ เตรียมต่อทะเบียนในเดือน พย นี้แล้วครับ

รายเอียดเพื่มเติม โทร ถามได้ครับ ผมชื่อ เด่น 089 816 5853 ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2011
  2. shogun3000

shogun3000 New Member Member

51
    2
    0
    ขายซะแล้ว เสียดายจัง รถสวย สภาพดี คุ้มราคาครับ คอนเฟิร์ม... พี่เด่นรักษาสุขภาพด้วยนะครับ...

3. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    มันมีเหตุครับ เพราะจากนี้เป็นต้นไปน่าจะไม่สามารถขับได้แล้วครับ เรื่องขับไม่ได้ก็เรื่องหนึ่ง แต่มันมีเรื่องที่ใหญ่กว่านั้นครับ

อาทิตย์หน้าต้องเข้าโปรแกรมฉายแสง และทำครีโม แล้ว ยังไม่รู้ว่าจะผลอะไรบ้างครับ และจะเป็นอย่างไรบ้าง

ตอนนี้เคลียร์อระไรได้ก็เคลียร์ก่อนครับ อนาคตไม่รู้จริง ๆ ครับ

แต่ก็พร้อมสู้เพื่อให้ได้มีชีวิตอยู่ครับ

4. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    สู้ต่อไปครับคุณเด่นเป็นกำลังใจให้

5. Yuth JZ133

Yuth JZ133 New Member Member

24
    0
    0
    ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
    เสียดายผมเพิ่งซื้อมาแค่ 4-5 เดือนเอง
    ราคานี้ ถ้าต้องเก็บแค่กันชนก็ไม่แพงครับ
    ใครสนใจ ลองไปดูรถนะครับ
    รุ่นนี้ใช้ดีนะครับ น้อง ๆ S Class ครับ

6. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับพี่

7. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    เป็นกำลังใจให้คับพี่เด่น สู้สู้

8. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ขายได้เร็วๆนะครับพี่ รถดีๆแบบนี้ พี่เด่นก็ดูแลตัวเอง และ สู้ให้เต็มที่เลยนะครับ ผมเอาใจช่วยนะพี่ สู้ๆครับ

9. tha79

737
    0
    0
    ตอนนี้พี่เด่นแอดมิดที่ ร.พ.ศูนย์มหาวชิราลงกรณ์
    139 หมู่ 4 ถ.รังสิต-นครนายก ต.บึงสนั่น อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12110
    โทรศัพท์ 0-2546-1960--66
    ครับ ใครจะไปเยี่ยมได้ที่นี่ครับ พี่เด่นกำลังใจดีมากครับ และสามารถคุยโทร.ศพัท์ได้ปกติครับ แก้ต้องการกำลังใจนะครับ

10. laooal

laooal New Member Member

13
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้ ขอให้สู้ต่อไปนะครับอย่าได้ท้อถอย

11. tha79

737
    0
    0
    วันนี้ไปเยี่ยมพี่เด่นมาครับ พักอยู่ชั้น6 ห้อง 606 นะครับ ใครไปไม่ถูกถามทางจากผมได้ 0814560451 พี่เด่นยังแข็งแรงดีครับ กินได้นอนหลับ พูดคุยได้เป็นปกติจะอยู่ฉายแสงถึงประมาณวันที่ 26 นี้นะครับ หลังจากนั้นแก่จะกลับไปพักฟื้นที่บ้าน แก่บ่นคิดถึงบ้านมากๆ

12. Kwan 960 Turbo

Kwan 960 Turbo New Member Member

44
    0
    0
    ขอให้สุขภาพแข็งแรง ขึ้นไว้ๆน่ะครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้