รถสตาร์ทไม่ติดครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jit95, 4 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ช่วยด้วยครับ รถสตาร์ทไม่ติดครับอาการคือ พอสตาร์ท ไดสตาร์ทก็ทำงานปกติครับ แต่ไฟหัวเทียนไม่มีครับ

2. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    เช็ต code ดูซิว่ามีปีญหาที่ไหน เคยเป็นเหมือนกัน ของผมสายไฟ เซนเซอร์แคมชาร์ปขาด

3. jit95

382
    0
    0
    เจอแล้วครับพี่ เซ็นเซอร์แคลงครับ และมีอีกหนึ่งอาการ สาบพานราวลิ้นขาดครับ กำลังให้ คุณเติ๊ดดูอยู่

4. narong_k

197
    0
    0
    ถ้าสายพานขาด วาว์ลคงคดไปหลายตัว

5. jit95

382
    0
    0
    อ่วมครับ วาวยกชุด ฝาสูบ เซนต์เซอร์ ฝาก พี่เติร์ดสนามบินน้ำดูแลแล้วครับ

6. pipe2011

pipe2011 Guest

0
    0
    0
    เช็ต code ดูซิว่ามีปีญหาที่ไหน เคยเป็นเหมือนกัน ของผมสายไฟ เซนเซอร์แคมชาร์ปขาด

คือว่ารถผมก็ไม่ติดเหมือนการเป็นอาการคล้ายเจ้าของกระทู้ว่าผมลองเปลี่ยนคอยล์แล้วก็ยังไม่ติดอ่า
    แล้วที่พี่ว่าสายไฟเซนต์เซอร์แคมชาร์ปมันอยู่ตงไหนอ่ะผมจะได้เช็คดู
    หรือพี่พอจะมีช่างที่ชำนาญบ้างป่าวรถผมจอดเสียมา 6-7 เดือนแล้วอ่าอยากซ่อมให้มันติดอ่ะครับช่วยทีน่ะครับพี่ๆ

7. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    อยู่แถวไหนคับ ลองเอารถเข้ามาดูคับ สนามบินน้ำ นนทบุรี 0870268844

8. jit95

382
    0
    0
    พี่เติ๊ด จิตเองครับ

9. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    ขอใช้กระทู้รวมด้วยครับ

ตอนนี้ รถต่อสายไฟตรงจากไดสตาร์ท กับ แบต รถสตาร์ทติดครับ แต่ สตาร์ทจากกุญแจ นิ่งเงียบเลยครับ ไม่มีเสียงสตาร์ทเลย เช็คจากสว่นไหนครับ รถอยู่ ตจว. ครับ

code 35 27 ครับ ขอบคุณครับ

10. narong_k

197
    0
    0
    ลองเช็คดูที่สวิทช์กุญแจว่าม่ไฟออกตอนบิดกุญแจสตาร์ทหรือป่าว

11. pholde

126
    0
    0
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ ใช้สายไฟพ่วง ต่อขั้วจาก ไดสตาร์ทมา บิดกุญแจมาที่ on แล้วค่อยจิ้ม สายไฟกับเข้ากับขั้วแบต

ผมให้ช่างเช็คอาการ เห็นช่างบอก สายไฟที่ต่อเข้ากับไดสตาร์ท มีไฟเข้ามาอยู่ น่ะครับ

ไว้ผมจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

12. narong_k

197
    0
    0
    แล้ววเช็คที่กุญแจหรือป่าวครับว่าบิดสตาร์ทแล้วมีไฟออกไหม ถ้าไม่มีไฟออก ก็ถอดสวิท์ชกุญแจมาล้าง หรือเปลี่ยนใหม่ แต่ถ้ามีไฟออก ก็ดูว่าที่ลายไฟที่มอเตอร์สตารืทว่าไฟไปหรือป่าว

13. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ ให้ครวจดูสวิชท์ตรวจตำแหน่งเกียร์ ที่ห้องเกียร์ใกล้ๆท่อน้ำมันไปหม้อน้ำด้วยนะครับ

14. pholde

126
    0
    0
    ขอบคุณ ครับ จะลอง ตรวจสอบดู แต่มัน อยู่ตรงไหน......ขอลองหาก่อนครับ

15. narong_k

197
    0
    0
    ใช่ๆ ครับ เกียร์ auto จะมีสายสลิงต่อมาที่สวิทช์กุญแจ

16. pholde

126
    0
    0
    ขอบคุณครับ ลองหาดู แต่ไม่รู้ อยู่ตรงไหน ต้อง เปิดดู ตรงไหน ครับ ขอบคุณครับ

17. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    เป็นปลั๊กหัวกลมๆขนาดเหรียญ 5 บาท มี 3 ขาๆ นึงเป็นตำแหน่งไฟถอยหลังเวลาตัว R อีกขาเป็นตำแหน่งไฟให้สตาทร์ได้ในตำแหน่งเกียร์ P,N นะครับ ตัวนี้มองหายากหน่อยเพราะแท่นแบตฯบังอยู่ จะอยู่ใกล้กับท่อน้ำมันเกียร์ที่มาจากคูลเลอร์ใต้หม้อน้ำ

18. pholde

126
    0
    0
    ขอบคุณครับ อยู่ บริเวณใต้แบตหรือป่าวครับ จะลองรื้อดูครับ ...ถ้าสวิตท์ตรวจตำแหน่งเกียร์ มีปัญหา ตัวสวิตท์ มีลักษณะ ยังไงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้