วาง 1J BO แล้วเบรคไม่อยู่

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย zeedmax, 26 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zeedmax

zeedmax New Member Member

9
    0
    0
    ไปลองรถมาครับ ผลปรากฎว่าขณะที่เบรค มันดันไหลเหมือนมีใครเอาจารบีมาทาที่จานเบรค เลยต้องกระทืบแบบย้ำๆ ถึงจะหยุดได้ พอลงมาดูตกใจ จานแดงเป็นไฟเลยครับท่าน พอดีรู้มาว่าE36 ตัวนี้เป็นเบรคแบบ จานชั้นเดียว ไม่เหมาะสำหรับเครื่องที่มีแรงม้าเย้อะๆ เลยคิดที่จะเปลี่ยนชุดเบรคทั้งชุดใหม่ หน้า-หลัง ขอความกรุณาผู้ชำนาญช่วยผมด้วยยยยยยยยยยยยยย (มีงบอยู่ไม่เกิน 20000-.)

2. kitsada07

kitsada07 New Member Member

369
    2
    0
    เปลี่ยนเป็นเบรค สกายไลน์ เลยครับ มี R32 กับ R33

แต่เปลี่ยนแล้วไม่รู้ว่าต้อง เปลี่ยนแม็ก ด้วยไหมคับ

เพราะแม๊ก มันจะติดกับคาลิปเปอร์่หรือป่าวไม่รู้นะครับ

3. zeedmax

9
    0
    0
    MAG เป็น BBS LM-R 18" OF 8-9 ครับ

4. kitsada07

kitsada07 New Member Member

369
    2
    0
    ไม่น่ารอดครับอิอิ

5. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    เปน 318 หรือ 325 อะครับ?

6. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    skyline r32-33 ก็น่าใข้ ราคาไม่สูง แต่ก็กลัวไม่รอดก้านแม๊กเหมือนกัน

7. zeedmax

9
    0
    0

318i ครับ

8. zeedmax

9
    0
    0
    ซื้อมาแล้วครับ ลองเทียบ ๆดูด้วยตาเปล่า ก้อน่าจะพอน้ะ

ทีแรกกะใส่เบรค อาริสโต้ น้ะเนี่ย แต่กลัวไม่พ้นเลยตัดสินใจเอา R32 ลงดีกว่า เล็กกว่านี้สนุง ไม่อยากเสียตังซื้อ MAG ใหม่่ จะหมดกะเป๋าอยู่แล้วครับ T^T

9. interlude_legend

interlude_legend New Member Member

1
    0
    0
    งบ2หมื่น..น่าจะอยู่นะคับ..ผมก็ขับe36คับ..เปลี่ยนไปเรียบร้อยละ..ไม่งั้นเอาไม่อยู่คับ..

พอดีมีปัมR32ชุดหลังอยู่..เอาไปใส่ได้เลยคับ..ถอดออกจากรถผมเอง..พอดีได้ปัมใหม่ยกชุดอ่าคับ..

ยังไงโทรมาปรึกษาได้นะคับ..

Tel. 085-100-0203

10. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    ถ้าเครื่องไม่ทำไรมากจริงๆหาเบรค325จับคู่กับผ้าดีๆก้อยู่คับ เคยใช้อยู่ ฮ่าๆ แต่ยังไงสกายก้อยู่หมัดกว่าา :)

11. -2 BM THE RING-

-2 BM THE RING- New Member Member

524
    2
    0
    เปลี่ยนเลยครับ
    แต่ต้องมายุ่งยากกะดุมอีกหละถ้าจะใหม่แม็กอันนั้นอยู่อ่ะ เพราะ มันเป้น 5.114 แต่ ดุมบีเอ็มเป้น 5.120 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้