ท่อไอเสียคราวน์ Jzs133

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Nopcrown, 25 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nopcrown

Nopcrown New Member Member

104
    1
    0
    ท่อไอเสียลูกปลายสุด ของ คราวน์ Jzs143 ซึ่งมีหน้าตาและขนาดเท่ากับ Jzs133
    บนด้านบนของท่อพักจะมีสายสลิง สำหรับดึงน่าจะเป็นวาวล์ปิด-เปิด อะไรสักอย่าง
    ท่านใดพอทราบขอความกระจ่าง นะครับ ขอบคุณครับ

2. < N o a h >

< N o a h > New Member Member

19
    0
    0
    ท่อเดิมๆผม มันมีผุ ผมเอารูปให้ดู ว่าเหมือนกันรึเปล่า มันจะมีช่องใส่ลิ้น มีสลิงเปิด-ปิด โยงขึ้นไปบริเวณเบาะนั่งหลัง ตอนนี้แก้ไขโดยการปะไปก่อน แต่ตอนนี้เสียงก็เงียบพอได้อยู่

3. Nopcrown

104
    1
    0
    ท่อไอเสียตัวนี้เลยครับ ยาว 26 กว้าง 9 สูง 8 นิ้ว
    ลองดูว่าสายสลิงมันวิ่งไปภายในตัวรถน่าจะมีปุ่มสำหรับดึง น่าจะมีฟังชั่นเขียนไว้

4. Nopcrown

104
    1
    0
    มีสลิงอยู่หนึ่งเส้นไปดึงปิดเปิดวาล์วที่ท่อไอเสียครับ

5. ไก่

ไก่ New Member Member

73
    0
    0
    หม้อพักนี้หาได้จากที่ไหนครับ ราคาเท่าไร อยากได้มาศึกษาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้