ใช้ UZS131 อยู่ครับ กำลังเก็บรายละเอียดยังไม่เรียบร้อยดี เอารูปรถมาให้ดูกันครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย < N o a h >, 14 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < N o a h >

< N o a h > New Member Member

19
    0
    0
    ผมชื่อโน ครับ ไว้มีโอกาสดีๆ อยากไปมิตติ้งด้วยนะครับ ตอนนี้รถมีปัญหาอยู่ 2-3 อย่าง ตั้งใจให้รถเดิมๆ เน้นขับสบายน่ะครับ
    เมื่อวานเจอเรื่องไม่คาดคิดเกิดขึ้น เซ็งครับ ตอนนี้หาอะไหล่หลายรายการอยู่ด้วย ยังไงขอเข้ามารบกวนถามในคลับบ่อยๆนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2011
  2. อิจฉาครับ 55 ผมที่เคยคุยด้วยครับ มีปัญหาอะไรปรึกษาเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ดได้เลยครับ

3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    Wellcome

4. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ยินดีต้อนรับคับ

5. Yuth JZ133

Yuth JZ133 New Member Member

24
    0
    0
    รถสวยดีครับ

6. b o car

b o car Guest

0
    0
    0
    toyota crown uzs 131

อยาก ทราบ ว่า รถ พี่ โน ซื้อ มา เท่า ไร คับ รถ สวย มาก คับ พี่ อิจฉา อยาก ได้ มั่ง อะ

7. < N o a h >

19
    0
    0
    ได้รถมาเกือบสามแสน มาเก็บงานอะไรหลายๆ อย่างให้กลับสมบูรณ์ กลับสภาพเดิม มีหลายรายการมากอยู่พอสมควร เก็บงานหมดไปหลายหมื่น อยู่เหมือนกัน

8. b o car

b o car Guest

0
    0
    0
    toyota crown uzs 131

พี่ โน คับ อยาก ทราบ ว่า รถ ประกอบ ใหม่ หรือ ว่า รถ บ้าน คับ

9. shogun3000

shogun3000 New Member Member

51
    2
    0
    ยินดีด้วยครับ รถสวยมากๆ มีตติ้งเมื่อไร เอาตัวเป็นๆมาให้ชมหน่อยนะครับ

10. < N o a h >

19
    0
    0
    คันนี้ไม่ใช่รถจดประกอบ เป็นรถเอาเข้ามาทั้งลำ แล้วมาจดทะเบียนใหม่ เป็นตัวถัง UZS 131 แท้ ดูจากสายทัวเทียน เป็นรถ ปี 90 ไมล์เดิม วิ่งมา 120000 กว่าๆ ก่อนจะซื้อคันนี้ ให้รุ่นพี่ที่เป็นตำรวจตรวจจับรถผิดกฏหมาย เช็คแล้ว ซึ่งดูในเล่มทะเบียน ตรงตามโพย ที่บอกมาทุกอย่าง ถือว่าผ่าน ซื้อได้ คันนี้เจ้าของเดิมจดทะเบียนมาได้ 4ปีแล้ว ของผมได้มาอยู่ปีที่ 5 ค่าภาษีต่อปี 10770 ปีที่ 6 ไม่รู้ว่าจะลดลงเหลือ เท่าไหร่
    ล่าสุดตอนนี้ ระบบเครื่องยนต์ สมบูรณ์ มากแล้ว ทิ้งไว้ให้อู่พี่สุนทร ประชาชื่น ดูแล ไม่ว่าจะเป็น TRC ABS AIRBAG อะไรต่างๆ พร้อมกลับมาทำงานปรกติ พร้อมใฃ้งานดีๆ ซักที
    เดิมทีมีปัญหาแปลกๆ หลายอย่าง เช่น ABS ไม่ทำงาน TRC ไฟโชว์อยู่ตลอด พี่ทรบอกว่าเรือนไมล์ โดนถอดหลอดออกไป เลยทำABS ไม่แสดงผลที่หน้าปัด ? ได้แก้ไขเรียบร้อยแล้ว
    แต่ก่อนที่จะเข้าอู่ มีขึ้นโค๊ต 13 เกี่ยวกะการจุดระเบิด ช่วงผมว่าง ก็ไล่ซื้อเปลี่ยนตัวจุดระเบิดของเครื่องยนต์เองเกือบทั้งหมด แต่ไม่หาย
    สรุปช่างคนที่เคยดูแลคันนี้กับเจ้าของเดิม ตั้งสายพานผิดมาร์ค พี่ทรได้แก้ไขให้เรียบร้อยแล้วอีกเช่นกัน
    ที่เคย ซื้ออะไหล่มาเปลี่ยนเองกะค่าแรงช่างบางจุดที่เปลี่ยนยาก ก็ศูนย์เปล่า ผมห้าวไม่เข้าเรื่อง เพราะเพียงแค่อยากรู้ว่าระบบจุดระเบิดเป็นที่อะไร รู้งี้เข้าอู่พี่ทรก็จบไปนานแล้ว 5+ แต่อย่างว่าอะไรที่พอหาแล้วพอเปลี่ยนเองได้ก็อยากลองคิดในแง่ดี ก็ใช้ได้อีกยาวๆไป
    แต่ตอนนี้ ก็เหลือ แต่ ระบบ ถุงลม ที่โดนถอดไป มีระบบรอไว้อยู่แล้ว ว่าจะรอซื้อกะคุณดอนอยู่ แต่เดือนนี้ โดนซ่อมไปหมื่นกว่าแล้ว ต้องรอนิดนึงนะ เนื้อคู่คงไม่แคล้วกัน ค่อยๆทำไป จะพยายาม ทำกลับให้เดิมมากที่สุด แค่เก็บงานให้กลับมาเดิมๆ ยังไม่ได้คิดแต่งอะไรเลย หมดเงินไปเยอะแล้วววว
    แต่อาทิตย์ ที่แล้วสิ โดน รถกะบะ มาชน ซุ้มล้อหลังซ้าย ถากไป คิ้วหลุดเลย คนงานส่งของขับ ออกจากซอยไม่ดูเลย เซ็งมากๆ ได้ใบเครมมาแล้ว เข้าอู่ประกัน ตีราคาเบิกอะไหล่ซ่อมแล้ว แต่ทางประกันไม่รู้จะอนุมัติชิ้นไหน เบิกใหม่อะไรให้บ้าง รอคำตอบจากทางอู่อีกที

ไม่อยากจะฝากรูปให้ดูเลย อาย แต่จะพยายามกำชับอู่ทำให้เหมือนเดิมที่สุด อะไหล่บางชิ้นที่ใช้ซ่อม เตรียมๆ สั่งกะคุณป๋อง และคุณโบ๊ต ไว้แล้ว แต่ต้องรอคำตอบจากอู่ประกันก่อน ว่าอนุมัติให้แค่ไหน

11. laooal

laooal New Member Member

13
    0
    0
    รถสวยมากเลยครับ น่าอิจฉาจัง :)

12. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    วันก่อนเจอคันนึง แยกศรี-พัฒ ไม่แน่ใจ ใช่คันเดียวกันหรือไม่ แต่สวยมากคับ

13. notejeab

notejeab New Member Member

65
    0
    0
    รถสวย หายาก น่าสะสม ชอบๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้