เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง H22A

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 12 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้หาชุดสายพานไทม์มิ่ง เครื่อง H22A เลยได้ข้อมูลใหม่...ครับ
    ลูกลอกสายพานไทม์มิ่งตัวใหญ่ เครื่อง H22A รหัส 10-12 (เครื่องพีลูด 200 ม้า) กับ รหัส 30....(เครื่อง ACC 190 ม้า)
    ไม่เหมือนกัน...แฮะ งง...งง...อยู่ :eek:? เลยเอารูปมาฝากครับ เพื่อไว้เป็นข้อมูลครับ

รูปชุดสายพานไทม์มิ่ง เครื่อง H22A ประกอบด้วย
    สายพานยาว ขนาด 155YU24 จำนวน 1 เส้น

สายพานสั้น ขนาด 70RU16 จำนวน 1 เส้น

ลูกลอกตัวเล็ก รหัส PU267020

ลูกลอกตัวใหญ่ รหัส LAT 1001F (สำหรับเครื่อง H22A รหัส 10....- 12.... (เครื่องพีลูด 200 ม้า) และรหัส 20.... 30.... (เครื่อง ACC 190 ม้า)

ลูกลอกตัวใหญ่ รหัส PU326231 (สำหรับเครื่อง H23A และ F22A และ F22B )

งง...แฮะ ลูกลอกตัวใหญ่ไม่เหมือนกัน ต้องระวังหน่อยนะครับ เป็นลูกลอกเครื่อง H22A เหมือนกันแต่ใส่ด้วยกันไม่ได้นะครับ :p
    ขอแก้ไขข้อมูลหน่อยครับ...ไม่งงแล้วครับได้คำตอบ 100% แล้ว ลูกลอกตัวใหญ่ รหัส LAT 1001F สำหรับเครื่อง H22A ทุกรุ่น ส่วนลูกลอกตัวใหญ่ รหัส PU326231 สำหรับเครื่อง H23A และ F22A และ F22B

แก้ไขล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2012
  1. ส่วนลูกลอกชุดนี้...จะจัดส่งให้น้อง BenZ พรุ่งนี้ครับ
    ลองดูก่อนครับ...ใช้ที่ต้องการเปล่า

2. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    ขอบคุณมากค๊าบ พี่ป๊อบ เป็นความรู้ใหม่ๆคับ

3. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ใส่อันนี้ด้วย ญี่ปุ่นทำขาดไป หาซื้อได้ตามศูนย์ Honda กันซีลบาล้านระเบิดออกมาแล้วเครื่องจะพังทันที

ใส่อันนี้ด้วย ญี่ปุ่นทำขาดไป หาซื้อได้ตามศูนย์ Honda กันซีลบาล้านระเบิดออกมาแล้วเครื่องจะพังทันที ความลับของเครื่องรุ่นนี้

4. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ไม่ทันแล้วเพ่ใหญ่ !!!

มันต้องใส่ตอน เปลี่ยนสายพานหลอครับ !!

หรือ เปลี่ยนแล้วก็ใส่ได้ แบบว่า ใส่ไม่ยากใช้มั้ยครับ หรือยังไง !!!

5. ttsoft

632
    1
    0
    เปิดฝามาใส่ได้เลย

6. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ตัวละ เท่าไรอะครับเพ่ใหญ่ !!

7. ttsoft

632
    1
    0
    ไม่กี่ตังหรอก หลักร้อย

8. ชื่อเป็นทางการเจ้าตัวนี้มันเรียกว่าอะไรครับ...
    จะได้หาซื้อได้ถูกครับ...ถ้าของผมไม่มี...ผมจะหามาใส่เดี๋ยวนี้เลย
    ถ้ามันใส่ไม่ยากตามที่พี่ใหญ่บอก

9. pavelbenz

pavelbenz New Member Member

254
    1
    0
    กำลังจะถามคำถามเดียวกับพี่ป๊อปเรยคับ

มันเรียกว่าอะไร ภาษาไทยและอังกฤษ

ขอบคุณมากคับพี่ใหญ่

10. jiggolo

jiggolo New Member Member

16
    0
    0
    เรียบร้อยแล้วค๊าบ ขาดไม่มีชิ้นดี พังทุกอย่างแล้วค๊าบ กะลังวางใหม่น้ำดันท่วมอีก ปิดอู่หนีน้ำก่อนค๊าบบบบบ

ขอ UP หน่อยนะครับ...
    มีเพื่อนสมาชิกต้องการข้อมูล สายพานไทม์มิ่ง และลูกลอก เครื่อง H22A ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้