เกียร์ออโต้ 626 โครโนส ผิดปกติครับ

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 1 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความกรุณา เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ แนะนำด้วยครับ เกียร์ออโต้ 626 โครโนส ผิดปกติครับ เพิ่งยกเกียร์เปลี่ยนจากเชียงกง ประมาณ 10 เดือนครับ อาการคือ เวลาขับแล้วรอบเครื่องสูงขึ้นเรื่อยๆ แต่เกียร์ไม่เปลี่ยนให้ ใช้ความเร็วได้ประมาณ 60 ไม่เกิน 70 สอบถามช่างแล้วบอกว่าน้ำมันเกียร์ร้อนผิดปกติ แต่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์แล้ว ก็ยังมีอาการเหมือนเดิม ช่างที่ทำก็ซ่อมเกียร์ไม่เป็น อยากจะหาช่างซ่อมเกียร์มาสด้าโดยเฉพาะอ่ะครับ ไม่ทราบว่าที่ไหนมีช่างซ่อมได้บ้างครับ ทุนน้อยครับยกเกียร์ลูกนี้เพิ่งหมดไป 18,000 อ่ะครับ ถ้าได้แถวรามอินทรายิ่งดีครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่เมตตาแนะนำครับผม

1. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ช่างหมู พระราม9ครับ 081-4977743

2. โต๊ด

โต๊ด Guest

0
    0
    0
    __เกียร์ 626

ผมก็เคยเป็นครับอาการแบบนี้เหมือนกันเลย เหยียบไปรอบขึ้นแต่เกียร์ไม่เปี่ยน วิ่งได้แค่ความเร็ว80

ช่างบอกว่าเกียร์ไหม้ ต้องเปลี่ยนเกียร์ใหม่ 15000 ช่างสนิทนะ ราคากันเอง

วิ่งดีเหมือนเดิมแล้วครับ

ผมคิดว่าอาการของคุณน่าจะเป็นที่ตัวเกียร์ อาจจะพังเร็วเพราะได้อันที่คุณภาพไม่ดีก็เป็นได้นะ

เอาใจช่วยครับ

3. wat

wat Guest

0
    0
    0
    เกียร์ออโต้มาสด้าโคโรโนส เครื่อง 2000 ซีซี

[
    สรุปแล้ว ซ่อมได้ดีหรือยัง ซ่อมที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ ขอรายละเอียดด้วยของผมก็เป็นเหมือนคุณ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้