สอบถามเรื่องเครื่อง 1G -GE ใช้น้ำมันเร่งเครื่องแล้วดับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย โคนัน คุง, 1 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถาม ผมใช้รถโตโยต้าไมตี้ แต่วางเครื่อง 1G -GE ติดแก๊สแบบมิกเซอร์ ช่วงแรกๆก็ใช้น้ำมันได้ปกติ แต่ตอนนี้ อยู่ดีๆก็ใช้น้ำมันไม่ได้ คือพอสตาร์ทน้ำมันรอบเดินเบา พอเร่งเครื่องก็กระพือหรือดับไปเลย ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ปั๊มติ๊ก เปลี่ยนแล้วก็ไม่หาย เปลี่ยนรางน้ำมัน+หัวฉีดแล้วก็ไม่หาย อยากรู้ว่ามันน่าจะเกิดจากปัญหาอะไรอีก รบกวนผู้รู้ช่วยตอบให้หน่อยนะครับ ไปตอบไว้ใน [email protected] ก็ได้นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

1. domainic

domainic New Member Member

0
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ

2. the joe

the joe Guest

0
    0
    0
    1.ลองเช๊คดูหรือยังครับ ว่าเปลี่ยนเป็นน้ำมันแล้วแก๊สทำงานด้วยหรือเปล่า ถ้าทำงานพร้อมกัน ส่วนผสมมันหนาเกินไปก็อาจทำให้ดับได้ครับ อาจมีโอกาสเกิดจากสวิทช์เสีย

2.ไฟ+ปกติมันต้องเข้ารีเลย์สองขั้ว ลองเช๊คดูนะครับว่าไฟมาครบทั้งสองขั้วหรือเปล่า ไฟที่ต่อพ่วงเดินมาจากแผงสวิทช์อาจจะช๊อตมาบ้างไม่มาบ้างก็ได้

3.เช๊ครีเลย์ครับ อาจเสีย ทำงานบ้างไม่ทำงานบ้าง

4.บิดสวิทช์กุญแจ on ดูตรงหัวฉีดว่าโซลินอยด์มันทำงานหรือเปล่า

ลองเช๊คดูก่อนนะครับ

3. boy e-san

boy e-san New Member Member

87
    1
    0
    ถ้าใช้แก็สปกติ ลองดูที่แอร์โฟรวคับ

4. Yuth JZ133

Yuth JZ133 New Member Member

24
    0
    0
    ลองเช็คกล่องด้วยครับ ของผมอาการเดียวกับคุณ เป็นที่กล่องครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้