สายหม้อน้ำ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย jit95, 16 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    สายหม้อน้ำผมรั่วบริเวณที่ที่วงกลมสีแดงไว้ครับ ไปร้านร้านอะไหล่เราจะซื้อแบบไหนมาแทนได้ครับ และการเปลี่ยนคือ
    เราต้องถอดท่อไอดีออกมาใช่มั้ยครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ถ้ารั่วมี่ท่อยาง ก็ถอดออกไปเทียบร้านอะไหล่ แต่ถ้าเป็นท่อพลาสติกยาว.....

3. jit95

382
    0
    0
    ครับ ขอบคุณมากครับ ผมต้องถอดท่อไอดีออกใช่มั้ยครับ

4. ไม่ต้องถอดหรอกครับ รอเครื่องเย็นค่อยทำ จะง่ายหน่อย

5. nid neon

nid neon New Member Member

86
    0
    0
    ตรงที่ตีกรอบถ้าเป็นท่อเล็ก(ท่อในประมาณ 3 หุนครึ่ง)เป็นท่อเครื่องทำความร้อนนะครับ เมืองใทยไม่มีประโยชน์เท่าไรเพราะอากาศร้อนถอดทิ้งแล้วใช้ตัวอุดก็ได้แต่ต้องทำที่ท่อบนด้วย

6. kunchitpon

kunchitpon New Member Member

13
    0
    0
    ตามคำแนะนำของพี่ๆ ด้านบนเลยครับ....ผมเข้ามาแชร์ประสบการณ์นิดนึงครับ รถของผมมีน้ำรั่วหยดๆ บริเวณท่อยาง (สังเกตจากเกย์วัดความร้อนที่ขึ้นสูงกว่าปกติพอสมควร และพักหลังๆ เติมน้ำในถังพักถี่ขึ้นมากครับ) ตอนแรกที่ก้มลงไปดูคิดว่าเป็นที่ท่อยางเปื่อยหรือรั่ว คิดว่าจะเปลี่ยนแต่ท่อยางเท่านั้น แต่ๆๆๆ ฮ่า...ดันเป็นที่ท่อพลาสติก 3 ทางที่ต่อจากปั้มน้ำปริแตกตรงบริเวณท่อที่ต่อไปยัง Heater ครับ เลยต้องเปลี่ยนท่อพลาสติกนั้น เลยไปซื้ออะไหล่แล้วบึ่งไปร้านหม้อน้ำที่ใกล้ที่สุด ช่างเค้าถอดพัดลม ถอดหม้อน้ำ ออกมาเพื่อจะได้มีพื้นที่พอ แต่ไหนๆ ก็ถอดหน้อมน้ำมาแล้ว ก็เลยให้ร้านล้างหม้อน้ำ ตรวจเช็ครอยรั่วทำซะทีเดียวเลยครับ (หม้อน้ำผมมีคราบน้ำที่ฝาด้านล่าง เลยจัดการเปลี่ยนซะเลย) ตอนนี้รถผมเย็นสบายแล้ว หุหุ ยังไงลองตรวจสอบดูนะครับ ^ ^

7. jit95

382
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้