ขอสอบถามข้อมูล Crown ปี 2000 - 2004 กำลังสนใจซื้อพี่ๆให้ความหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย MV Lover, 12 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MV Lover

MV Lover Guest

0
    0
    0
    ผมกำลังสนใจที่จะซื้อ Toyata Crown รุ่นปี 2000 - 2004 (ไม่แน่ใจเรียกว่า JZS175 รึเปล่า) ด้วยงบประมาณ 700,000 - 800,000 บาท จึงขอคำปรึกษาจากพี่ๆดังนี้ครับ
    1.รุ่นนี้มีข้อดี-ข้อเสียอะไรเป็นพิเศษอะไรบ้าง ฝากพี่ๆวิจารณ์หน่อยภายนอก/ภายใน/การขับขี่
    2.อัตราการสิ้นเปลืองเท่าไหร่ต่อลิตร และถ้าติดแก๊สรุ่นนี้จบง่ายไหม
    3.รุ่นนี้ Minor Change ในปีอะไร และ 2 รุ่นแตกต่างกันยังไงบ้าง จะได้สังเกตุได้ครับ
    4.ราคากลางควรซื้อที่เท่าไหร่ และ ซื้อรุ่น Minor Change หรือ รุ่นแรกคุ้มกว่า เพราะราคาห่างเป็นเป็นแสนเลยครับ
    5.อะไหล่หายากไหม ซื้อจากแหล่งไหนมีเยอะ
    6.มีอู่ที่เก่งรถรุ่นนี้ เผื่อซื้อแล้วจะได้ไปฝากเนื้อฝากตัวและมั่นใจว่ามีอยู่ไว้ใจได้ก่อนซื้อครับ
    7.เท่าที่หารถส่วนใหญ่เป็นรถเต้นท์ พี่ๆพอจะชี้เป้าให้หน่อยได้ไหมครับว่าคันไหน Work บ้าง หรือ มีรถบ้านแนะนำบ้าง (ลง Link ไว้ก้อได้ครับ)

รบกวนขอข้อมูลจากพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับ เผื่ออนาคตจะได้มาอยู่ด้วยใน Club นี้ครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ เห็นไป Meeting กันแล้วอยากขับ Crown นุ่มๆไปมั่งจัง ^^

ปล.อยากจะสมัครเป็นสมาชิก Crown Club แต่ทาง Website ยังไม่ให้ลงทะเบียนสมาชิกเพิ่มครับ T T

2. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ขอต้อนรับก่อนล่วงหน้าเลยครับ ขอให้ได้รถสมใจเร็วๆนะครับ ^^

3. ไม่ค่อยมีข้อมูลเลยครับ ไม่ทราบว่ามีพี่ๆท่านใดใน Club ใช้รุ่นนี้อยู่ไหมครับ อยากได้ข้อมูลจริง หาในเว็บเบื้องต้นไม่ค่อยมีเลย

4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    รุ่นนี้เสี่ยโน้ตใช้อยู่และเพิ่งขายไป

5. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ขายไปแล้วหรอพี่ ผมเพิ่งเจอจอดร้านอาหารแถวบ้านผมไม่นานนี่อ่า ^^

6. tha79

737
    0
    0
    เม่าที่คุยกัน บอกว่าขายไปแล้ว

7. ไปดูมาคันนึงแล้ว คันนี้เป็นยังไงบ้างครับ พี่ๆช่วยพิจารณาจากรูปหน่อยครับ

http://www.one2car.com/TOYOTA_CROWN/E13111010

เท่าที่ดูก็โอเคครับ รถบางใช้มือเดียวเป็นรถผู้บริหารบริษัท ใช้มา 160,000 ราคาน่าจะจบได้ที่ 7 แสน และผมสอบถามเพิ่มเติมว่าถ้าจะหาของเปลี่ยนเช่นไฟท้าย กระจัง กันชนตัดหมอก ของตัว Minor Change
    มาเปลี่ยนภายหลังจะแพงไหม

ขอบคุณครับ

8. tha79

737
    0
    0
    ลองต่อราคาแบบขายตัดดูครับ อาจจะได้ราคาต่ำกว่าเจ็ดแสนครับ

9. ราคาจบที่เท่าไหร่กำลังดี ครับ และอีกคันที่จะไปดู สีน้ำเงิน ปี 2000 758000
    http://www.thaicar.com/showroom1.php?GID=152073&customer_id=Tent247

ฝากคุณฐาและพี่ๆให้คำแนะนำหน่อยครับ

10. tha79

737
    0
    0
    ต่อแบบโหดๆหน่อยก็สักแสนนึงน่ะครับ

11. notejeab

notejeab New Member Member

65
    0
    0
    1. ขับขี่ดีนุ่มนวลภานในกว้าง ใช้งานดี นิ่มมาก
    2. ติดแก๊สหัวฉีดจบ กิน โลล่ะ ไม่เกินสองบาท
    3. minor change ปี2002 จุดสังเกตุ ไฟท้าย กระจังหน้า เบาะเมม พวงมาลัย หน้าปัด โคเมียมครอบเกียร์ ทับทิมแอร์ราวหลัง
    4. ก่อนไมเนอร์ 550000 - 600000 หลังไมเนอร์ 700000 - 850000
    5. อะไหล่ พอหาได้ไม่ยาก

12. notejeab

notejeab New Member Member

65
    0
    0
    ขายไปแล้วได้ปีนึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้