มีพี่น้อง nv club อยู่เมืองกาญจน์ บ้างไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย GODFIER, 23 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ผมชื่อ โต้งครับ 146 ตอนนี้มาทำงานประจำที่จังหวัดกาญจนบุรี

อยู่ ไทรโยค ครับ

เจอกันทักทายได้ครับ

รถผมก็คันลายการ์ตูน กราฟฟิตี้ ในช่องซ้ายครับ

:):):)

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    อยู่เมืองกาญจน์ กินแกงป่าให้อร่อยนะน้องโต้ง...:eek:

3. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    เออ สิ้นเดือนเจอกัน ว่าแต่ หาที่แหล่ม ๆ กินเหล้าและก็เตรียมที่นอนไว้ให้นอนค้างคืนด้วยนะ เดี๋ยวเมา ไม่อยากขับรถกลับบ้าน มันไกลว่ะ ตั้งไทรโยค
    555

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    กรูเจอกรูจะเอาขี้ไปปา 555+

5. green nv #032

2,789
    89
    0
    ไทรโยค - ลาดหญ้า ไกลม๊าก ฮ่าๆ...:D

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 08:59:58 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 08:59:24 ----------

โหดครับน้อง POP...อิๆ:D

6. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ผ่านมาแถวบ้านโป่งก็ทักกันบ้างนะครับผม......หลังรถติดคำว่า "ปลาคร๊าบ"

7. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    เมืองกาญจ์ไม่ไหว ผีเยอะมั่กๆ ไปทีไรโดนตลอด

8. GODFIER

675
    0
    0
    พี่เป้............................แกงป่าร้านไหนอร่อยอะครับพี่ ผมยังไม่ได้เสาะเลยอะ

พี่เค...........................มาเมื่อไรก็โทรมาบอกด้วยครับ มานอนที่สวนที่ผมอยู่ได้ครับ จะนอนที่ลานกางเต๊นหรือห้องแอร์กับผมก็ได้ครับ

ไอ้ป๊อป.......................จะโหดกับตูไปไหนเนี้ย แค่นี้รถตูก็ลายพอแระ

คุณปลาคร๊าฟ.............อยู่ตรงไหนของบ้านโป่งครับ ผมเข้ากทม.บ่อย มีโอกาสจะได้เวาะไปทักทายครับ

คุณ sorawas ........ไปที่ไหนครับโดนหลอก ผมจะได้ไม่ไป อิอิอิ

ผมเห็นเอ็นวีสวยๆ 2 - 3 คันครับทั้งแปลงหน้าและก็ใส่ล้อนอกงามๆ เจอคราวหน้าจะถ่ายรูปมาฝากครับ (ไปเจอวันฝนตกเลยไม่รู้จะถ่ายไง)

9. green nv #032

2,789
    89
    0
    น้องโต้งแกงป่าอร่อยทุกร้านครับ ตั้งแต่ตัวเมือง หรือตามตลาดสดทั่วไปครับ

พี่แนะนำครับที่อำเภอหนองบัวนะครับ เข้าไปกราบขอพรหลวงปู่ยิ้มหลวงปู่เหรียญ ที่วัดหนองบัว(วัดศรีอุปราราม) พระปิดตาวัดหนองบัวอันเลื่องชื่อก็ที่นี่ละครับ

เย็นๆซัก 5โมงกว่าๆ ก็แวะตลาดใกล้วัดถามชาวบ้านแถวนั้นดู มีแกงป่าในตลาดอยู่ 2-3ร้าน เด็ดทุกร้านฟันธง ตามหาห่อหมก 5 บาท ด้วยนะอร่อยเกินราคาครับ:eek:

10. ปลาคราบ

267
    20
    0
    หลัง วัดบ้านโป่ง ครับผม

ตำบล สวนกล้วย

11. ปลาคราบ

267
    20
    0
    หลัง วัดบ้านโป่ง ครับผม

ตำบล สวนกล้วย

12. GODFIER

675
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่เป้ มีโอกาสจะแวะไปตามคำแนะนำครับ

คุณปลาคร๊าฟ มีโอกาสจะแวะไปเที่ยวหาครับ

13. green nv #032

2,789
    89
    0
    ยินดีครับ น้องโต้ง...:eek:

14. GODFIER

675
    0
    0
    มีน้องสองคนแล้วหรอครับพี่เป้ ยินดีด้วยน๊า ไม่ได้เจอกันเลยครับ คิดถึงนะครับพี่

15. green nv #032

2,789
    89
    0
    สองคนแล้ว ขอบคุณครับ

รักษาสุขภาพครับน้องโต้ง...:eek:

16. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    มีไอ้จ่า คันสีส้มครับ อยู่ลาดหญ่า

photo by ตาเก่ง

17. GODFIER

675
    0
    0
    คันสีส้มนี้ตอนนี้อยู่อู่ทำสีครับ อีกนานกว่าจะใช้งานได้

18. green nv #032

2,789
    89
    0
    ประจำที่เมืองกาญจน์ กี่เดือนครับน้องโต้ง...:rolleyes:

19. ปลาคราบ

267
    20
    0
    คุณเป้ เท่าผมเลย ผมก็ 2 คนครับ
    ผิดอย่างเดียว ผู้ชาย 2 คนเลยครับ
    ผนเล็ก ผม 6 เดือนครับผม คนโต 7 ขวบ ครับ

20. green nv #032

2,789
    89
    0
    อิๆ เอาอีกซักคนมั๊ยครับ...แต่ผมพอแล้ว...:eek:

21. ปลาคราบ

267
    20
    0
    ปิดอุ่ไปแล้ครับ คุณเป้.... ( - :

22. GODFIER

675
    0
    0
    เดือนหน้าผมไปอยู่วนอุทยานปราณบุรีแล้วนะครับ

23. green nv #032

2,789
    89
    0
    ทั่วไทยจริงๆ น้องโต้ง

24. GODFIER

675
    0
    0
    ไปเที่ยวที่วนอุทยานปราณบุรี มีที่พักนะพี่เดี๋ยวเตรียมไว้ครับพี่เป้ หรือจะไปออนทัวร์ ก็ยังไหวครับ

http://web3.dnp.go.th/parkreserve/asp/style2/default.asp?npid=89

อาหารที่ร้านสวัสดิการอร่อยครับ ^^

25. green nv #032

2,789
    89
    0
    ontour น่าสนใจครับ แต่พี่ไปค้างไม่ได้ เพราะตอนเย็นๆ พี่ต้องเข้าไปดูแลโกดังของบริษัททุกวัน

ขอบคุณน้องโต้งมากครับ

เดี๋ยวพี่เอาข้อมูลไป post ที่ http://nvclub.thai-forum.net/t788p135-topic ให้นะครับที่นู่นคนเยอะ...

26. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    โห... มันเที่ยวเก่งจริง ๆ จะไปปราณฯอีกหรอนี่

27. GODFIER

675
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่เป้ ^^

ไปทำงานครับพี่เค ไม่ได้เที่ยว อิอิ

28. saneh_1

saneh_1 New Member Member

2
    0
    0
    ผมอยู่บ้านโป่งคับ สมาชิกใหม่ กำลังหา singer cab เพื่อนๆสมาชิกช่วยแนะนำหน่อยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้