ไล่หนูในห้องเครื่อง

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย tha79, 18 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    อยากรูวิธีการไล่หนูในห้องเครื่อง ตอนนี้มันเอากระดูกมากินในห้องเครื่องแล้ขี้ทิ้งไว้ให้ดูต่างหน้า
    เจอในรถมาร์ชป้ายแดง รถเก่ามันก็ไม่เข้า ช่างเลือกซะด้วย
    สมาชิกท่านใดมีวิธีเด็ด ช่วยส่งข่าวกันน่อยนะครับ

2. ziegler

ziegler New Member Member

25
    0
    0
  3. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    คนโบราณเค้าถือครับ แมวมาหา หมามาสู่ "น้องหนู" มาพบ จะจบให้สวย ต้องช่วยเลี้ยงไว้ อิๆๆๆ

4. tha79

737
    0
    0
    ไม่อยากเลี้ยงทั้งสามอย่างนี้เลยพี่เอก

5. kubkab

kubkab New Member Member

2
    0
    0
    เมื่อก่อนเลี้ยงหมา แมวไม่มี แต่หนูเยอะมากๆ
    เดี๋ยวนี้ไม่มีหมา แมวเพียบ.....แต่หนูไม่มีเลย...ซักกะตัว

6. Yuth JZ133

Yuth JZ133 New Member Member

24
    0
    0
    แมวคือคำตอบสุดท้าย ไม่ต้องเลี้ยงก็ได้ ยืมแถวบ้านเอา

ดูอย่างบ้านผมไม่มีหนูเลย แมวข้างบ้านจับกินเรียบ

7. OrNaJa

OrNaJa New Member Member

38
    0
    0
    หาถาดกาวดักหนูไปวางไว้ก็น่าจะช่วยได้ในระดับนึงนะครับพี่ พวกหนูนี้ถ้าเจอแล้วต้องรีบไล่ออกให้หมด ถ้าได้ออกลูกหลานแล้วทีนี้ ยังไงก็กำจัดไม่หมดซักที

บ้านผมใช้บริการงูครับ เคยเจอหนูมันไปทำรังตรงท่อน้ำทิ้งจากครัว เลยไปทำความสะอาดแถวนั้น เจองู ก็เลยตัดสินใจไม่ไล่งู ให้อยู่ช่วยกำจัดหนู(ผมจะเสี่ยงไปไหม)

8. Poon133

Poon133 New Member Member

132
    0
    0
    แถวบ้านผม ก็แมวเยอะ ครับ เลยไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องหนู แต่มีปัญหากับแมวแทน มันชอบมานอนเล่นบน รถยนต์ บางทีไปดู รอยตีนเต็มหลังคาเลย ฮ้วยย

9. backing

backing New Member Member

47
    0
    0
    โรยพริกไทยป่นในห้องเครื่องครับ

10. tha79

737
    0
    0
    แล้วมันจะเข้าแอร์มั้ยครับ

11. WiT_Style.

WiT_Style. New Member Member

7
    0
    0
    บ้านผมเลี้ยงหมา8ตัว=คำตอบคือไม่ได้ช่วยเลยคับ ที่เจอกับตัวคือ มันเอาอาหารที่เหลือจากสุนัขผม มาทานอย่างมีความสุข
    บนฝาสูบ ทิ้งหลักฐานอันบาดตา=คืออึก้อนหน้ารักๆเต็มไปหมด ตรงใกล้กับรางหัวฉีดจะเยอะหน่อย
    ผมเลยปฏิวัติวงการหนูๆคือ=ฉีดโซแนคให้ทั่วห้องเครื่องโดยเฉพาะจุดสำคัญๆเช่นปลั๊กสายไฟต่างๆและสายแวคคั่มทุกเส้น(ได้ผลจากประสบการณ์เอาอยู่)
    แต่เคยได้ยินคนโบราณว่า ให้ใช้ยาหม่อง ไม่เคยลองเหมือนกันสูตรนี้ ยังไงถ้าได้ผลช่วยบอกต่อด้วยคับ
    ดีกว่าไปเสียค่าวายริ่งสายไฟใหม่ เพราะถ้าน้องหนูโจมตี มันจะสายเกินแก้!

12. tarr 2

tarr 2 New Member Member

72
    0
    0
    ไปร้านทุกอย่าง 20 เลยครับ แล้วซื้อนาฬิกา เลือกที่เสียงดังที่สุดครับ แล้ว วางไว้ในห้องเครื่องครับ สำหรับรถจอดนานๆนะครับหรือตอนกลางคืนก้อได้ครับ

แล้วอย่าลืมเอาออกเวลาไปไหนหล่ะครับ ลองดูครับ

13. mooh

mooh Member Member

65
    0
    6
    เพื่อนผมบอกตอนจอดให้เปิดฝากระโปรงรถทิ้งไว้ครับ
    มันจะโล่งแล้วหนูจะไม่เข้าครับ

ถ้าปิดมันจะทึบ หมูชอบนักแล

14. tha79

737
    0
    0
    ลองทั้งเปิดทิ้งไว้และปิดไว้ทั้งสองแบบแล้ว กันไม่อยู่ สุดท้ายต้องโทษประหารครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้