คุยเรื่อยเปื่อย.....

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Black-tiger, 10 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Black-tiger

Black-tiger New Member Member

10
    0
    0
    พึ่งเอารถไปให้คุณเติ๊ด ทำช่วงล่างและเช็คระบบไฟเนื่องจากมีอาการสะอึกหลังจากติดแก๊สมา 2 สัปดาห์
    คุณเติ๊ดจัดแจงเช็คสายหัวเทียน และ ทากาวคอยล์สูบสี่ให้ เพราะทำท่าเหมือนมีไฟรั่ว วิ่งมา 2 วันแล้วทั้งช่วงล่างกลับมาแน่นปึ๊ก
    และอาการสะอึกก็หายไป ต้องลองเทสตอนรถติดหนักๆ ดูว่าจะหายสนิทหรือป่าว....

คุณเติ๊ดเค้าดูแลรถให้เรียบร้อยดีน่ะครับ อะไรไม่ควรเสียตังค์ เค้าจะช่วยเซฟให้ลูกค้าด้วย
    ผมหร่ะ อิจฉาเค้าจริงๆ ได้ทำงานที่ตัวเองรัก ได้เพื่อน ได้ลูกค้า..... ไม่ต้องรับนโยบาย หรือ ทำตัวสงบเสงี่ยมเข้าไว้ให้รอดในสังคมมนุษย์เงินเดือน

แอบไปเห็น มีเกีย คาร์นิวัล มาทำเครื่องอยู่ 2 คัน ( เกาหลีก็เสร็จคุณเติ๊ดด้วยหรือเนี๊ย..... )
    โอ่โห..... ต่อมตัญหาเริ่มกระตุก เป็นระยะ ระยะ ก็ผมมันลูก 3 นี่ น้องออนจะขนไปกันไม่หมดแล้วว.......

มีความสุขในเทศกาลสงกรานต์ เดินทางปลอดภัย โชคดีมีชัย ครับทุกๆ ท่าน :D

2. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    มีความสุขทุกท่าน ด้วยคนคับ

3. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    คุณเติ๊ดทำรถดีครับผมก็เคยไปทำครั้งนึง ประทับใจมาก

4. neon_8151

neon_8151 New Member Member

35
    0
    0
    ส่วนผมไม่มีโอกาสไปทำ เพราะอยู่ไกล ได้แต่โทรขอคำปรึกษาตลอด แล้วลงมือเอง
    ยืนยันครับทุกคำปรึกษาที่ให้มาตรงจุด และแก้ไขได้จริง แต่บางครั้งก็รู้สึกเกรงใจหมือนกัน
    ขอบคุณมากครับ

5. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    ของเขาดีจริง ย่อมมีคนชมมากเป็น ธรรมดา ว่าแต่ว่า คุณเดิ๊ด รับติดตั้งสินค้า ของผมมั้งเหรอเปล่า มีลูกค้าหลายรายถามผมว่าชุดเทอร์โป ติดตั้งได้ที่ไหนมั้ง

ถ้ารับติด บอกด้วยครับ และสนนราคา คิดค่าเสียหายเท่าไร ก็บอกคราวๆ ด้วยครับ

6. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    ติดตั้งให้ได้ครับ แต่เรื่องรายละเอียดของสินค้า กับการใช้งานต้องคุยกันอีกทีคับ

โทรถามได้คับไม่เป็นไรคับ ถ้าติดธุระ หรือทำรถติดพันอยู่อาจไม่ได้รับ หรือคุยได้ไม่นานนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้