อยากเข้าร่วมเป็น civic coupe club ด้วยครับ แต่ว่าดูไม่เป็นว่า 96-98 หรือ 99-00

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย JE[e], 6 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JE[e]

JE[e] New Member Member

3
    0
    0
    ผมชื่อจี้นะครับ คือตอนนี้กำลังสนใจ civic coupe อยู่ครับ จากที่อ่านๆมาในเวปนี้ เห็นแนะนำตัว 99-00 กันอยากทราบว่ามันแตกต่างจากตัว 96-98 ยังไงครับ เช่น ไฟหน้า ไฟท้าย ภายใน ภายนอก กระจังหน้า อะไรแบบนี้อะครับ คือผลกลัวว่ามันจะดูแค่ปีที่จดทะเบียนไม่ได้ เพราะว่าอาจจะมีการลากจดทะเบียน แบบบอกเราปี 99 แต่พอซื้อมาเป็นรุ่น 98 ซะงั้น กลัวหมี่จะเหลืองจะครับ ขอบคุณมากครับ เช่นตัวนี้เป็นรุ่นไหนครับ

2. karb si homeๆ

karb si homeๆ New Member Member

18
    0
    0
    ขอยกตัวอย่างจากเว็บ one2car นะครับ จะเลือกซื้อรุ่นใน๋ก็แล้วแต่ชอบ เลยครับ แต่ขอแนะนำซื้อรถบ้านดีกว่านะครับ(ความเห็นส่วนตัว)

http://www.one2car.com/HONDA_CIVIC/F16100466 ปี96-98

http://www.one2car.com/HONDA_CIVIC/A28110618 ปี 99-00

http://www.one2car.com/HONDA_CIVIC/I30100539 racing II ตัวสุดท้าย ปี 2000 มีชุดแต่งจากโรงงาน
    และอย่างอื่นที่แตกต่างอีกนิดหน่อย

ต่างกันยังไงบ้างก็ดูตามรูปเลยครับ รอท่านอื่นมาอธิบายละเอียดอีกที

3. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    96-98 เครื่องฝาดำ มีคิ้วกันชน ไฟท้ายมีสีส้ม ครับบ
    99-00 เครื่องฝาขาว ไม่มีคิ้วกันชน ไฟท้ายขาวแดง ครับบ

รู้แค่นี้อะคับบ ><

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตามทั้ง 2 ท่านด้านบนเลยครับ

5. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    แหล่มๆ...................ตามนั้นเลยก๊าป

6. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    แล้วแต่ชอบอ่ะค๊าบบบบบ
    ส่วนตัวผมว่าบอดี้มันใกล้เคียงกัน แต่งดีๆ ก้องามทั้ง 2 เวอร์ชั่นแหละ อิอิ

7. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ตาม #2 เลยครับ ชัดเจน

หลักๆ body ก็ ไฟหน้าไม่เหมือนกัน ไฟท้าย คิ้วกันชน แก้มหน้า กันชน

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ตอนใส่ลิ้นหน้า 96 กับ 2000 เสนห์ต่างกันคับ ^ ^

9. JE[e]

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ๆทุกคน จากที่เข้าไปดูพอทราบแล้วบ้าง แต่แบบจากไฟหน้า ตัว 99-00 มันจะออกเหลี่ยมๆกว่ารึป่าวครับ แล้วตอนนี้ถ้าผมจะหาซื้อซักคน หาได้จากไหนบ้างครับ กลัวว่าซื้อจาก one2car มามันจะโดนยำเละมาแล้ว

10. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    หาซื้อจาก เว็ปตลาดรถ ก็ได้คับ หรือไม่ก็ RC WEB เนี้ยแหละ

11. JE[e]

3
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เหมือนจะโดนกระแสจากทางบ้าน ถ้าเอา civic coupe ให้ไปซื้อ nissan march ดีกว่า พี่ๆว่าไงบ้างครับ แต่ตัวผมชอบ civic coupe นะ แต่ว่า march มันได้รถใหม่ แต่เครื่องเล็กกว่า

12. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    ***รถมันคนละแบบกันอะครับบ

..ความเห้นผมม ..
    รถใหม่ ได้ของใหม่ ใช้สบายใจไปเรื่อยๆเลย แต่........................ รถเก่า.civic coupe.. **สวยกว่า เท่กว่า ใช้ไปแรกๆอาจมีต้องซ่อมนู้นนี้เก็บรายละเอียดกันไป หลังจากนั้นใช้ยาวๆเช่นกันครับบบบ แต่คูเป้ ของแต่งเยอะน้า สวยน้า ฮ่าๆๆๆ :D

*พวกพี่ๆในคลับเขาไปมิตติ้งสระบุรีกันหมดเลย O_O" วันนี้ ผมไปสวนสิริกิต์งานรับใบจบ เจอ civic coupe สีแดงพ่นใหม่แบบแสบๆเงาวาบบบ สวยม้ากกกกกกก

13. punkskate007

3,546
    1
    0
    ผมจอดรถเสร็จ ต้องยืนมองรถตัวเองอยู่พักนนึงก่อน เป็นงี้ตลอดคับเพราะรถมันสวย ลองเอามาจอดคู่กันก็ได้คับ คิคิ nissan march

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้