ถามเรื่องโช้ค626 ttl

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย vorapon, 24 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vorapon

vorapon New Member Member

16
    1
    3
    พอดีจะเปลี่ยนโช้ค จะซื้อของเดิมก็ไม่หนีบ ซ่อมก็เบื่อเครม
    มันมีรุ่นไหนพอจะแปลงใส่ได้บ้างครับ อยากได้โช้คซิ่ง
    ขอบคุณครับ

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    เอาของโครโนสมาใส่ได้ครับ น็อตโช้คสี่รูเหมือนกัน อย่างของโครโนสเนี่ยก็ไปเอาค้ำโช้คมาสด้าสปีดของTTLมาใส่ ตัวต่อความยาวหน่อยก็ได้แล้ว

โช้คคู่หน้าเคยมีคนเอาของRX-7 ตัวFC ที่มีน็อต4ตัว มาแปลงใส่ได้ครับ

แต่ของโครโนสโช้คซิ่งก็มีเยอะครับ เป็นสตรัทปรับเกลียวก็มีครับ

3. vorapon

16
    1
    3
    ขอบคุณครับ

4. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    Daiyama เหมือนจะมีของเบิกใหม่นะครับ

5. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    Daiyama เหมือนจะมีของเบิกใหม่นะครับ

6. vorapon

16
    1
    3
    ขอบคุณครับ

7. mid

mid New Member Member

7
    0
    0
    ลองของเจ้านี้มั๊ย เป็นของไต้หวัน ผมเพิ่งสอยมาลงน้องติ๊นา หนึบใช้ได้เลย แต่ช่วงรอสปริงเซ็ทตัวนี่จะกระด้างพอควรเลยนะ พอทุกอย่างเข้าที่ดีแล้วก็โอนะ
    http://www.std-racing.com/

8. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    โช๊คซิ่งตรงรุ่นมียี่ห้อท่าจะหายากอยู่อ่ะครับ
    ถ้าไม่คิดอะไรมากลองเอาไปอัดน้ำมันใหม่ดูก่อนดีกว่าไหม
    ประหยัดด้วยและเป็นการลองฟีลลิ่งของความแข็งที่ต้องการก่อนได้ด้วยครับ

(เผื่อไม่ชอบแข็งๆแล้วลงทุนซื้อของซิ่งมาใส่จะเสียดายอ่ะ)

9. โต๊ด

โต๊ด Guest

0
    0
    0
    โช๊คที่ผมใส่626

_ผมใส่โช๊คของร้านชื่อดังในประเทศไทยครับ lavo ใส่กับ mazda 626 ใส่มายังไม่ปีเลย ผมรู้สึกโช๊คเริ่มไปแล้ว

มีอาการ ยวบขึ้นยวบลงอย่างรุนแรงขณะมีหลุ่มตื้นๆ

เป็นเพราะ_626 โคงเหล็กมันหนักหรือป่าวครับ เลยโช๊คเสี่ยบ่อย ผมเห็นคนมีปัญหาโช๊คเสียหลายคนแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้