ใครโมGA15ได้มั่ง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mammosiceland, 23 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mammosiceland

mammosiceland New Member Member

1
    0
    0
    B14 ปี99 ลงเครื่องมาพร้อมเปลี่ยนกรองเปลือยโมGA15 AT(ดมแก๊ส)ยังไงได้มั่งคับ ตอนนี้วิ่งอืดขึ้นยากมาก ลองลากยาวได้140-150 เอง วิ่งเกียร์4 รอบตัด2000เหลือ1600 ที่ึ 70-80 km/h เสียงก็ออกอือๆๆมีวิธีแก้ไม๊คับ
    แล้วโมยังไงให้วิ่งบ้าง
    1 เพิ่มอินเตอร์(วางบนเครื่องเจาะฝากระโปรง)หรือวางด้านหน้าดีกว่ากัน
    2 หอยผัดฉ่าอีกสักตัว
    3 เฮดเดอร์&ปลายท่อ
    4 ลงใหม่มันซะเลย อิๆๆๆๆๆๆๆ:cool:
    ขอบคุณทุกคำตอบคับ

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ถ้ามีงบ มีเวลา และต้องการที่จะขุนเครื่อง 1500 ไปวิ่งกับเครื่องที่มีความจุมากกว่าหรือความจุเท่ากันของค่ายอื่นๆ ซึ่งแรงกว่าเยอะมาก คลิกลิงค์ข้างล่างเลยครับ :D:D:D

http://racingweb.net/forums/showthread.php?640824

ถ้าไม่พร้อมผมแนะนำวางเครื่องใหม่ มันแรงกว่าอยู่เเล้ว เพราะความจุมันมากกว่า แต่ทำเครื่องเดิมวิ่งเท่าเครื่องใหญ่ๆ มันรู้สึกดีกว่า

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ ที่ผมทำตอนนั้น เพราะผมทำไปแข่งรุ่นไม่เกิน 1600

ถ้าใช้งานบนถนนทั่วไป ผมใช้ GA15 เดิมๆสมบูรณ์ๆ พอละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้