ทีม GT Garage และ Siam Prototype

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย G Type R, 28 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เริ่มต้นจากตัวแรงที่สุดก่อนเลยละกัน รูปนี้ถ่ายก่อนแข่งซุปอัพ 4 วัน
    วันแข่งซุปอัพแปลงร่างซะแล้ว
    คันนี้จูนบนไดโน Speed D คลอง 5 ในสนามเลย ใครอยากจูนพร้อมเทสรถ ติดต่อ Speed D เลยครับ
    น้าสยาม บอสใหญ่ของเรา
    เสียดายในงานแข่ง ซูปอัพ ปีนี้ เฟรมรถเบี้ยว ตอนรันที่ 2 วิ่งต่อไม่ได้ แต่ปีหน้า น้าบอกชุดใหญ่ครับ
    V8 Twin Turbo เวลาดีสุดตอนซ้อม 8.5 วินาทีครับ

2. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    เยื่ยม คับพี่

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    คันถัดมา ผมเรียก พี่แดง พิธีกรในสนามเรียก Civic หัวปลาดุก เครื่อง B Turbo
    ดูหัวปลาดุกเต็มๆ คันนี้ 800 HP+ ขนพาสเมกาใส่เต็มคัน ยกเว้น ปลอก ที่ทำโดย พี่ตี้ GT Garage จูนโดย Speed D
    ปีนี้เนื่องจากกำลังค้นหาเส้นทางสู่ 9 วิ มีการปรับเปลี่ยนหลายอย่าง เวลาไม่ค่อยนิ่งนัก วิ่งดีสุด 10.0 วินาทีครับ
    คันนี้เป็นอีกคันที่ร่วมด้วยช่วยกัน ค้นหาเลข 9 เครื่อง B Turbo
    เจ้าของรถมาไกลจากลำพูน ขนาดกินข้าวต้องกินใกล้รถ กลัวรถเป็นรอย
    วิ่งเวลาดีสุด 10.1 วินาที
    ปีนี้ได้ ที่ 2 Pro 4 2WD งาน Souped Up Thailand 2010
    รถพี่ปุ้ย เอนกฟาร์ม พี่ใหญ่อารมณ์ดี สภาพเดิมสุดแล้วในทีม แต่วิ่ง 10 วิ
    คันนี้เติม 95 ได้นะครับ ขอบอก

4. G Type R

3,607
    99
    0
    น้องแดงของเจ้าดอย ตัวจี๊ดจากปากน้ำ B Turbo 600HP+ วิ่งดีสุด 11.011 วินาที
    รถคันนี้มีแอร์นะ เชื่อไหม หนัก 1150 กิโลกรัมจ้า เชื้อเพลิง E 85 เคฟล่าร์ทำโดย Monza Shop
    หน้าตากวนๆแต่จริงใจนะคร๊าบบบบ
    K27 จากเมืองเหนืออีกแล้ว (มีแต่คนเหนือเฟ้ย อู่นี้)
    เคฟล่าร์ก็ Monza อีกแล้วครับ
    น้องปูหนุ่มอวบระยะสุดท้าย เจอหนแรกบอก "ผมจะทำขับบ้านๆวิ่งเล่นคร๊าบบบ" แต่ตอนนี้บอก "ผมจะวิ่ง10ครับ"
    ปีนี้รถเพิ่งเสร็จ ยังเซ็ทไม่ลงตัว วิ่งดีสุด 11.xx วินาที ปีหน้าเอาใหม่นะน้องปู

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2011
  5. G Type R

3,607
    99
    0
    อีโวฟ้าสวยๆ ของเสี่ยอาร์ม
    คันนี้ก็ทำเครื่องจากพี่ตี้ จูนโดย Speed D
    ในงานมีการสัมภาษณ์นักแข่ง นักแข่งของเราก็โดนด้วย เขิลลลลลล กันเป็นแถบๆ พิธีกรน่าร้ากกกกกก
    เป็นทั้งซุปเปอร์ช่าง และนักแข่ง รถที่แข่งในรายการนี้ทุกคันผ่านมือแกทุกคัน พี่ตี้ GT Garage
    จูนที่พวกผมไว้ใจและยอมรับ (ขอค่าโฆษณาด้วยครับพี่) แกต้องมี พลังจิตแน่นอน จูนคันไหนแรงคันนั้น Speed D
    เบื้องหลังของเรา ศิษย์เอก อาจาร์ยตี้ ไม่มีสองคนนี้ พวกผมไม่ได้วิ่งแน่นอน MR. แพะ - ไมค์ ชิโนดะ
    หลากสีสันกับทีมงาน Monza Shop งานนี้ไม่ได้มาขายเคฟล่าร์ แต่มาเข็นรถล้วนๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 มีนาคม 2011
  6. G Type R

3,607
    99
    0
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

7. G Type R

3,607
    99
    0
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

8. G Type R

3,607
    99
    0
    งานหน้าเจอกันใหม่ครับ

9. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    รถแรง และสวยทุกๆ คันเลยครับ เป็นกำลังใจให้ Drag Racing สู้ สู้ ต่อไปครับ

10. วุฒิ eg

วุฒิ eg New Member Member

800
    15
    0
    รูปสวย ๆทั้งนั้นเลยคร้าบบบ....เป็นกำลังใจให้คร้าบบบปีหน้าพบกันใหม่คร้าบบบบ พี่

11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    สุดยอดมากๆครับพี่..

12. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เยี่ยมคับ สุดจริงๆ

13. ZestZa

ZestZa New Member Member

4
    0
    0
    ปีหน้าเอาใหม่ครับ อิอิอิ
    น้องอวบระยะสุดท้าย ^ ^

14. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  15. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    ประทับจายคับ...

16. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    ชื่อนี้มีแต่รถแรงครับ สู้ๆต่อไปครับ

17. jazzsom

jazzsom New Member Member

41
    0
    0
    สุดยอดเลยท่านพี่เด๋วแต่ว่าผมอยู่บางพลีนะพี่ไม่ใช่ปากน้ำ .................แต่สุดครับ

18. jazzsom

41
    0
    0
    ผมว่าจะเอาคลิปของแต่ละคันมาลงให้ดูจะดีป่าวคับ.............ขอความเห็นด้วย

19. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    จัดมาเลยครับ

20. jazzsom

41
    0
    0
    รอแป็ปนะคับ......อ้ายติมคอมผมมันโหลดจ๊าาาาาๆๆๆๆ...ขนาด

21. gsrt

gsrt New Member Member

135
    5
    0
    รูป ok เลยเพิ่งเห็น มีแต่รูปรถแข่งทั้งนั้น ไม่มีรถบ้านเลย เยี่ยม!!!!!
    ปีหน้า เอาใหม่ต้องดีกว่านี้ครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ ยังงัยต้องขอบคุณ

น้า สยาม Siam Prototype
    คุณ ตี้ GT-GARAGE
    SPEED D
    MONZA
    และน้องทุกๆ คนครับ

ปล. อย่าลืม เดือนนี้มีนัดกัน จัดเต็ม 5555

22. G Type R

3,607
    99
    0
    เน้นตัวแดงไว้ทำไมเหรอครับ คุณพี่ :mad::mad:

23. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    จัดเลยคับ

24. gsrt

135
    5
    0
  25. nung_ek

nung_ek New Member Member

116
    10
    0
    ยังงัยครับพี่ชาย...DC5โหดโหด

26. gsrt

135
    5
    0
    ไม่ใช้รถผมครับ พอดีมันสวยดี 5555

27. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    แต่ก็ประมาณนี้...ใช่มั้ย...

28. gsrt

135
    5
    0
    5555 ขนาดนี้ ok หรือเปล่า

แล้วอย่างนี้หละ
    View attachment 1660599

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2011
  29. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ทีสุดของแจ้แล้วครับ SIAM PROTOTYPE+GT-GARAGE+SPEED D

30. MONSA

MONSA New Member Member

86
    0
    0
    รอชมคับ............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้