++++ขอปรึกษาเรื่องมีโอลูกโซนิค(วิ่งได้แค่ไม่เกิน 120 ??)+++++

การสนทนาใน 'Mio Club' เริ่มโดย ฮานคุง, 25 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฮานคุง

ฮานคุง New Member Member

15
    0
    0
    รถมีโอลูกโซ , วาล์วโซ ,ชัก3, แคมแต่ง 20-26 , คาร์บู N-proแท้ใหม่ , คลัชทองแดง , สายพานเดิมๆใหม่ , ท่าเดิมผ่า , เฟืองท้ายเดิม..

อยากทราบว่า ถ้าผมอยากทำให้รถวิ่งสุดๆต้อง ทำอะไรอีกอะครับ ชุดข้างต้องเสริมอะไรอีกอะครับ
    ตอนนี้ที่ผมทำแค่นี้ รถ ยังบิดไม่ลอยเลย ยังรู้สึกว่าอึดๆอีก และรู้สึกว่าเครื่องยนต์ มันยังมีกำลังอีกเยอะ แต่ทำไม มันไม่ค่อยมีแรงขับสักเท่าไหร่ (ตอนแรกผมใส่ เม็ด เบอร์ 8-9 เครื่องมันออกมาฟรีเยอะมาก เลยเปลี่ยนใส่ เม็ดเดิมๆ) ความเร็วน่าจะไม่เกิน 120+

++++++++++ช่วยผมหน่อยนะครับ+++++++++++++​

2. ผมเปิดร้านมอไซอยู่ครับ สเตปที่คุณพูดถึง ผมวิ่งกัน300เมตร ตัวไมล์ขึ้นมา140 ถ้า400-500เมตรก็หลุดไมล์ไปแล้วครับ
    ถ้าว่างก็ลองเอารถมาดูสิครับเดี๋ยวผมแก้ให้ T.0850609231 อยู่จ.นนทบุรีครับ ซ.เรวดี32ครับ

3. ฮานคุง

15
    0
    0
    แล้ว ทำไม รถผม วิ่งไม่ค่อยแรงเลยอะ เซงที่สุดเลยอะ ไม่รู้จะทำไงอะ
    ช่วยแนะหน่อยดิ ควรทำไงดี

4. tavin_99

tavin_99 New Member Member

1
    0
    0
    เข้ามาเก็บความรู้นะครับ

5. คุนเปรียนคอท่อหรอยังครับ เพราของผมก็ลูก โซ ชัก6 คาปูเดช เฟืองท้ายเดิม วิ่ง 160 อยู่อะครับ ผมว่าน่าจะเป็นเพราท่อนะครับ

6. ฮานคุง

15
    0
    0
    อ้อๆ ตอนนี้ รถแรงปกติแระครับ เพราะตอนนั้น ที่ร้านทำมาไม่ค่อยดี รถเลยไม่ค่อยแรงเท่าไหร่ครับ

แต่ตอนนี้ลูกโซ size 100 แระครับ รถวิ่งสุดยอดครับ ได้แซงต้น CB (std) ได้แระครับ ส่วนปลายเขาแซงคืนเลยครับ อิอิ

ขอบคุณมากๆที่แนะนำมากๆครับ
    :)

น้องโทรมาหาพี่ดิ แล้วเดียวพี่จะบอก

เพราะพี่ต้องการรู่้รายอะเอียดอีกโทรมาหาแล้วกัน (พี่นัทราชรีนะ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้