มึใครติด แก๊ส น้อง nv ที่ นครศรีธรรมราช บ้างค่ะ ช่วยแนะนำร้านหน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ตาลค่ะ, 25 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    มึใครติด แก๊ส น้อง nv ที่ นครศรีธรรมราช บ้างค่ะ ช่วยแนะนำร้านหน่อยค่ะ

เอาเเบบไว้ใจได้ ไม่มีปัญหาตามมาไรเงี้ย

จะติดให้แม่อ่ะค่ะ แต่ตัวเองไม่ค่อยได้กลับบ้านเท่าไรนัก

แนะนำเรืองราคาด้วยน่ะค่ะ เพราะ จะได้เตรียมหาเงินไว้

ขอบคุณค่ะ

1. tam1

tam1 New Member Member

100
    0
    0
    ผมอยู่นครศรีธรรมราช ที่ อู่หนึ่ง ก้อดีนะคับเคยเห็นเพื่อนเค้าติดมาไม่เคยมีปัญหาเลย

2. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ร้านนครคาร์แก๊สอยู่สามแยกท่าโพธ์ ก็ติดดีรถที่บ้าสองคันติดที่นั้นหมด

3. bictee

bictee New Member Member

14
    0
    0
    ติดเครื่องคาร์บูราคาเท่าไรคับ ติดแล้วมีปัญหาไรบ้างป่าวช่วยแนะนำหน่อยคับ

4. tam1

100
    0
    0
    ผมไม่แน่ใจนะ แต่เห็นราคาป้ายหน้าร้าน ราคา 14,900 นะ

5. tam1

100
    0
    0
    เครื่องเดิมคาร์บูของผมติดมา 7 ปีแล้วยังไม่มีปัญหาเลยคับ (เริ่มจากเจ้าของเดิมนะ) ถ้าเอาเฉพาะอยู่ที่ผม 2 ปีกว่าๆก้อยังไม่มีปํญหาทีคับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 19:01:56 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 19:01:07 ----------

เครื่องเดิมคาร์บูของผมติดมา 7 ปีแล้วยังไม่มีปัญหาเลยคับ (เริ่มจากเจ้าของเดิมนะ) ถ้าเอาเฉพาะอยู่ที่ผม 2 ปีกว่าๆก้อยังไม่มีปํญหาทีคับ

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ติดมายังครับ เจ้าของกระทู้หายไปเลยครับ

7. bictee

14
    0
    0
    งานยุ่งเลยไม่ได้เข้ามาดูนานเลย
    คุณ Tam1 ว่างๆจะขอคำแนะนำเรื่องติดแก็สหน่อยนะคับ
    ใช้รถมาหลายปีแล้วไม่กล้าติด
    ผมอยู่ใน อ.เมืองนครศรีฯ คับ
    ถือโอกาศพบเจอคนรัก NV นครศรีฯไปในตัวด้วยคับ

8. bictee

14
    0
    0
    งานยุ่งเลยไม่ได้เข้ามาดูนานเลย
    คุณ Tam1 ว่างๆจะขอคำแนะนำเรื่องติดแก็สหน่อยนะคับ
    ใช้รถมาหลายปีแล้วไม่กล้าติด
    ผมอยู่ใน อ.เมืองนครศรีฯ คับ
    ถือโอกาศพบเจอคนรัก NV นครศรีฯไปในตัวด้วยคับ

9. Kc1.6SLX

520
    2
    0
    มีคนรักเอ็นวีเพิมอีกหนึ่ง

10. tam1

100
    0
    0
    ยินดีคับ ผมอยู่เทศบาลบาลนครอ่ะคับ คุณล่ะอยู่แถวไหน
    ผม แต้ม คับ 083-0939250
    ผมใช้ nv van สีเขียวป้ายทะเบียน เชียงใหม่ถ้าเจอทักทายได้นะคับ

11. Kc1.6SLX

520
    2
    0
    บายดีไหมน้อง รวยกับยางแล้วเหรอ(ยางแพงๆ)

12. tam1

100
    0
    0
    ไม่รวยหรอกพี่ ตอนนี้แค่เอาให้หมดหนี้ก้อพอใจแล้ว อิอิ

13. เอ่อพึ่งได้ กลับบ้านมาค่ะ เลยหายไปเป็นกรรมกรอยู่ อิอิ

เพิ่งคุยกับแม่ ๆบอกว่าน่าจะต้องซ่อมเครื่องก่อน ถึงจะติดแก๊ซ จริงๆเเล้วคันนี้ต้องทำอีกหลายอย่างเลย แม่อยากให้ขาย แต่เรา ชอบอ่ะ ตาลเลยให้แม่ถามช่างแถวหัวถนนดู ว่าถ้ายกเครื่องใหม่เลย เท่าไร

สรุปว่า ประมาณ 20,000 แต่ถ้าจะเปลี่ยนจาก หัว คาบูร์ เป็น หัวฉีด 30,000 เอาไงดีค่ะ เนี้ย ขอคำแนะนำเพิ่มนิ๊ดสสส นึงได้ใหมเนี้ย

จะมีใครเข้ามาอีกใหมน้า???

14. tam1

100
    0
    0
    ลองปรึกษาในคลับดูคับ แต่ถ้าผมคิดว่าเปลี่ยนเครื่องดีกว่ามั๊ย เพราะของผมเองเป็นเครื่องเดิมคาร์บู คิดจะเปลี่ยนเครื่องก้อราคาประมานนี้หรือมากกว่านี้ไม่เยอะคับ
    แต่ตอนนี้คิดว่าใช้ให้พังไปเลยค่อยเปลี่ยน อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:26:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:26:31 ----------

ลองปรึกษาในคลับดูคับ แต่ถ้าผมคิดว่าเปลี่ยนเครื่องดีกว่ามั๊ย เพราะของผมเองเป็นเครื่องเดิมคาร์บู คิดจะเปลี่ยนเครื่องก้อราคาประมานนี้หรือมากกว่านี้ไม่เยอะคับ
    แต่ตอนนี้คิดว่าใช้ให้พังไปเลยค่อยเปลี่ยน อิอิ

15. bictee

14
    0
    0
    ผมชื่อ บิ๊ค บ้านอยู่แถวปากพูนคับ ใช่ NV สีแดงตามรูปเลยคับ ตอนนี้มาทำงานที่ จ. ตรังคับ
    ช่วงไหนกลับบ้าน แล้วจะโทรติดต่อไปนะคับ ยินดีที่ได้รู้จักนะคับ

16. Kc1.6SLX

520
    2
    0
    ถ้าจะวางเครื่องใหม่ก็ควรเป็นหัวฉีดดีกว่าอัตราสิ่นเปลืองน้อยกว่าเครื่องคาร์บู
    ผมว่าอู่หลังหอพระนารายชื่ออู่รุ่งต้อยเซอร์วิสวางเครื่องดีเลย
    ถ้าไปไม่ถูถก็โทรถามทางกับผมก่อนที่เบอร์086-5967452 ชื่อรศ ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:05:09 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:04:22 ----------

ถ้าจะวางเครื่องใหม่ก็ควรเป็นหัวฉีดดีกว่าอัตราสิ่นเปลืองน้อยกว่าเครื่องคาร์บู
    ผมว่าอู่หลังหอพระนารายชื่ออู่รุ่งต้อยเซอร์วิสวางเครื่องดีเลย
    ถ้าไปไม่ถูถก็โทรถามทางกับผมก่อนที่เบอร์086-5967452 ชื่อรศ ครับ

17. tam1

100
    0
    0
    ยินดีคับ ผมก้อขับผ่านทางนั้นเป็นประจำคับ

18. tam1

100
    0
    0
    ผมเข้าไปมาแล้วคับพี่รศ อู่น้าต้อย เครื่อง ga 15 ถ้าเปลี่ยนอยู่ที่ราคา 3 หมื่นกว่าคับ แต่กรณีรถผมนะ 42000 แกว่าจบคับ เครื่อง+เกียร์ออโต้+ใส่พวงมาลัยเพาเวอร์+เดินชุดแก๊สเดิม
    กำลังคิดอยู่นิ อิอิ

19. Kc1.6SLX

520
    2
    0
    พี่ว่าไม่แพงน่ะ
    แล้วสปิงหน้าได้ยัง

20. Kc1.6SLX

520
    2
    0
    พี่ว่าไม่แพงน่ะ
    แล้วสปิงหน้าได้ยัง

21. tam1

100
    0
    0
    ผมก้อว่าไม่แพงอ่ะพี่ แต่มันปัญหาว่า ผบ.ไม่อนุมัตให้เปลี่ยนแล้วตอนนี้ อิอิ เค้าว่าให้มันพังก่อนค่อยเปลี่ยนตอนนี้มันยังไม่มีปัญหาที อิอิ
    สปริงหน้าเปลี่ยนแล้วคับ วันนี้เอง ก้อเปลี่ยนร้านหน้าต้อยนี่แหละคับพี่

22. Kc1.6SLX

520
    2
    0
    น้าต้อยเอากี่บาท

23. tam1

100
    0
    0
    สปริง+ค่าตัดสปริง+ทำเกแก๊สมาใช้ร่วมกับเกน้ำมัน+ค่าแรง รวมทั้งหมด 700 คับพี่

24. กลับมาเเว้ววววว

มาอัพเดทข้อมูลน่ะค่ะ

สรุปไปเปลี่ยนเครื่องมาแล้วค่ะ....เพราะสภาพแย่มั่กมาก

ค่าเครื่องก็ประมาณ 30000 แต่รวมโน้น นี้ นั้น ก็ร่วม ห้าอ่ะ สรุปว่าตาลไปทำที่อู่นพวงศ์ แถว เบญจม เพราะตอนไปทำเนี้ยพี่ชายพาไปหาอู่ให้

หมดตรูดเลยค่ะ

จริงแล้วยังมีไรให้ต้องเก็บอีกเยอะเลยสำหรับน้อง nv คันนี้...แต่รักที่น้องเค้าคันเล็กๆๆจอดง่าย..ตอนนี้ขับยังไม่เก่งหรอกค่ะ...จะบอกว่า รถเก่าแต่มือใหม่น่ะ อิอิ

ตอนนี้น่าจะเหลือหลักๆๆคือ สี กับ ปะผุ อีกหน่อย ก็แจ่มเเล้วล่ะ

25. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ขอให้รถใช้งานได้ดีไม่มีปัญหานะครับ จุดอื่นๆก็ค่อยๆเก็บไปเรื่อยๆครับเดี๋ยวก็สมบูรณ์...:eek:

26. Kc1.6SLX

520
    2
    0
    ค่อยๆทำไปเรือยๆก็สมบูรณ์เองครับ

27. tam1

100
    0
    0
    ของผมยังเก็บไม่หมดเลย หมดงบซะก่อน อิอิ

28. มาอัพเดทข้อมูลค่ะ...ตาลไปเก็บที่น้องเค้า ผุๆๆที่หลังคากับฝากระโปรงมา....ราคาสนธิอยู่ที่ 12000 บาท

จริงแล้วเค้าอยากให้ทำทั้งคันน่ะ เพราะลายเยอะนิดนุง.....แต่รอไปก่อนน่ะค่ะ...ตามกำลัง...

ตอนนี้มองเป้าหมายใหม่...อยากมีเพลงฟังบ้างไรบ้าง...เก็บเงินต่ออีกเรา....

29. Tarnkha

Tarnkha New Member Member

3
    0
    0
    ลองอัพรูปค่ะ
    View attachment 1771361

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้