์NV Club ใครทำงานอะไร เกี่ยวกับอะไร มีความสมารถด้านอะไรกันบ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Van X, 15 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    NV Club ใครทำงานอะไร เกี่ยวกับอะไร มีความสมารถด้านอะไรกันบ้างครับ (ไม่จำเป็นต้องเข้าขั้นระดับเทพ)

เพื่อ พี่ๆน้องๆ ชาว NCT บางคนอาจจะขอคำปรึกษาเกี่ยวกับงานนั้นๆได้ครับ

ปล1.เผื่อ พี่ๆน้องๆ ชาว NCT อาจจะได้ติดต่องานกันด้วยครับ..............:eek::eek::eek:

ปล2.เข้ามาลงกันเยอะนะครับ ขอบคุณครับ

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ผมเริ่มก่อนเลยละกัน ในฐานะผู้ตั้งกระทู้...................................อิอิ

ผมทำงานทางด้าน เฟอร์นิเจอร์ในห้องปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ (ประเภท KNOCK DOWN)

เช่น โต๊ะปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ , ตู้ดูดคัวนสารเคมี , ตู้ปลอดเชื้อ , โต๊ะอ่างล้าง

ทำงานในส่วนออกแบบ , เขียนแบบ AutoCAD (2D&3D) , ติดต่อลูกค้า , ดูแลในส่วนผลิตและติดตั้ง ,

หาของมาใช้ในงานประเภทอุปกรณ์เฟอร์นิเจอร์ และของติดตั้งหน้างาน

3. PaeKung03

PaeKung03 New Member Member

5
    0
    0
    ผมทำร้านซ่อมคอมพ์ที่ชุมพรครับ
    เคยทำงานบริษัทที่ กทมครับ แต่เบื่อเลยออกมาทำร้านซ่อมคอมพ์ที่บ้าน ผบทบครับ
    ก็ได้ Nissan NV นี่แหละครับใช่ทำมาหากินอยู่...

4. tam1

tam1 New Member Member

100
    0
    0
    ผมทำงานเกี่ยวกับ เสียง+วิทยุ ของเทศบาลนครนครศรีธรรมราช (เวลาว่างเข้าสวนคับ อิอิ)

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    วิศวกรเครื่องกล(ทำงานเกี่ยวกับระบบลมปั๊มสกูร Atlas Copco งานระบบสตีมแท็ป) + เปิดร้านซักรีดเด้อ :D:D

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    งานที่มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ ทำงานห้องคอมพิวเตอร์ เป็นเจ้าหน้าที่ครับ

7. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    ผมเรียนอยู่เลยครับ ^^

คณะครุศาสตร์อุตสาหกรรม สาขาวิศวกรรมเครื่องกล ที่พระจอมเกล้าธนบุรี ครับ

เขียน Solidworks, Photoshop ได้นิดหน่อย

ตอนนี้ฝึกสอนอยู่ที่ ราชมงคลพระนครเหนือ วิชา กลศาสตร์วิศวกรรม

8. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    ทำงานโรงงาน
    อยู่นิคมโรจนะ อยุธยา ครับ
    เป็นวิศวกร ไฟฟ้า + อิเล็กทรอนิกส์ ด้านยานยนต์
    ความสามารถพิเศษ => ยังนึกไม่ออกเลย

9. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    ตัดต่อ และผลิตรายการโทรทัศน์ ของ www.tvburabha.com ครับ

ความสามารถพิเศษ : เล่นดนตรี ( กลอง / กีต้าร์ / เบสเล่นได้แต่ Slap ไม่ได้ )

10. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    เจ้าหน้าที่สาธารณสุขครับ ที่พิโลก

11. http://www.nvclub.cz.cc/

อยู่ที่ทำงานซ่อมคน อยู่ที่บ้านซ่อมรถครับ ติดแก๊สLPG รถยนต์ บ้าน แอร์บ้าน แอร์รถ ไฟฟ้า ประปา ช่างทั่วไปครับ

12. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    อดีต เคยทำ ตัดต่อวีดีโอ ซ่อมคอม ช่างทั่วไป กราฟฟิคดีไซน์ ครูสอนคอมฯอาชีวะฯ ฝ่ายการตลาด

ปัจจุบัน ทำแพ็คกิ้ง (คำนวนขนาดแพ็ค ขนาดตู้ ขนาดรถ)

เพิ่มเติม ซ่อมโน่น ซ่อมนี่ มั่วๆ ไป ซ่อมอุปกรณ์ไฟฟ้า อิเล็คทรอนิคได้เล็กน้อย

13. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    งานประจำคือพาเด็กเล่นเครื่องมือและอุปกรณ์ทางด้านวิทยาศาสตร์(ฟิสิกส์) ที่ห้องปฏิบัติการฟิสิกส์ คณะวิทย์ฯ มหาวิทยาลัยขอนแก่นครับ

งานรอง ทั้งเหล้า ทั้งเบียร์

ถนัดทางกลศาสตร์ ไฟฟ้า อิเล็กฯ งานดัดแปลง งานงัดๆแงะๆ ซ่อมได้ทุกอย่าง งานdiy ที่คนทั่วๆไปเค้าไม่ทำกัน ทำได้ทุกอย่างแต่...ไม่เก่งสักอย่าง

ความสามารถพิเศษคือ ทำไร่ทำนาครับ

14. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    ผมแค่....พนักงานขับรถบริษัทครับผม

15. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ผมทำงานด้านการศึกษาเพื่อคนพิการ ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดเพชรบูรณ์ (มีจังหวัดละ 1 แห่ง)
    ให้บริการฟื้นฟูสมรรรถภาพเด็กพิการรุนแรงตามบ้าน (กิจกรรมบำบัด กายภาพบำบัด)
    ส่งต่อเด็กพิการที่มความพร้อมให้เข้ารับการศึกษาในโรงเรียนเฉพาะทาง โรงเรียนเรียนร่วม จัดหาสื่อสิ่งอำนวยความสะดวกให้กับคนพิการ
    ให้ความรู้คำแนะนำกับผู้ปกครองในหารเลี้ยงดูบุตรหลานที่พิการ ให้ความรู้เกี่ยวกับการจัดการศึกษาสำหรับเด็กพิการกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ฯลฯ

16. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ผมเปิดกิจการเล็กๆๆครับ ขายมือถือ ถ้ามีเวลาว่างมากกว่านี้มีคนมากกว่าอยากเปิดร้านคาร์แคร์ครับ แต่ติดเรื่องคนกับเวลา 555

17. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    บริการงาน คอมพิวเตอร์ และ ดาวเทียม โคราช โซน 5   สีดา-ประทาย-บัวลาย-บัวใหญ่-โนนแดง ครับ ใครผ่านมาก้แวะมา ถอน บัก 2 ซาวได้ เด้อครับ

18. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ทำงานบริษัทที่เกี่ยวกับการส่งเสริมการขาย ( oganize )

เป็นเจ้าหน้าที่ฝ่ายโสตฯ ( ดูแลอุปกรณ์อิเล็คโทรนิคส์ ต่างๆ )

แต่ไม่เกินปลายปีก็จะลาออกแล้วละ...:eek:

19. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ลูกจ้างบริษัทเอกชนครับ ทำเกี่ยวกับวางแผนงานผลิต(ด้านงานบรรจุภัณฑ์ทุกชนิด)web บริษัทครับ www.fwcthai.com

20. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    ผมเป็นชาวนาครับ
    อยู่บางเลน

21. jojoy

jojoy New Member Member

6
    0
    0
    ส่วนผม เปิดร้าน จำหน่าย - ติดตั้ง จานดาวเทียม และรับซ่อม- ทีวี เครื่องซักผ้า และเครื่องใช้ไฟฟ้าต่างๆครับ ติดต่อสอบถามได้ครับ
    ร้าน เจ.เจ.อิเล็คทรอนิกส์ 26/14 ม.1 ต.แก่งเสี้ยน อ.เมือง จ.กาญจนบุรี 71000 tel.087-1621099

22. score

score New Member Member

132
    1
    0
    ผมทำกับข้าวอยู่บ้านครับ เป็นพ่อบ้าน พ่อศรีเรือน

23. akkakit

akkakit New Member Member

210
    1
    0
    ผมมั่ง ผมมั่ง ผมเป็นเซลล์ขาย DELL Computer ครับผม

24. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมทำงาน หลักคือ (ขับรถเล่นไปวันๆ ..อิอิอิ อยู่ดีๆ ก็มีตังค์ใช้ ส่งเมียไปเรียน ตัวเองนอนอยู่บ้าน ซ่อมรถ และก็ซ่อมรถ) เข้าเรื่องดีกว่าครับ ผมเป็นพ่อค้า นายหน้าซื้อขายเครื่องจักรกลหนักทุกชนิดครับ 10 ล้อ,แบ๊คโฮ,รถขุด,รถตัก ทุกอย่างที่มีล้ออะครับ ไปทั่วหมดเกือบทุกจังหวัดครับ และก็ รับซ่อมคอมพิวเตอร์ นอกสถานที่นะครับ เดี๋ยวจะเอารูปมาลงครับ เจอกันที่ใหน ทักทายกันได้นะครับ ผมไม่กัดหรอก 5555555...ล้อเล่นนะครับ NV สีขาว ครับ.........ถึงจะเป็นแค่ NV แต่ก็มีดีนะคร้าบบบบบบบ....

25. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมทำบิษัท ออกกาไน้ทครับ รับ จัดงาน งาน ประชุม เปิดตัวสินค้า

26. denny

denny New Member Member

224
    2
    0
    ผมช่างอิเล็กทรอนิคครับ ช่างอื่นก็เป็น เป็ฯทุกช่าง ทำได้หมด 55 ใจมันรัก

ทำงานที่ศูนย์ซัมซุงพิษณุโลก ซ่อมมือถือ กล้องดิจิตอล NoteBook

รับงานมือถือ กล้องดิจิตอล ทั่วประเทศ 555

27. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ผมพนักงานเอกชนบริษัทCPAC~ครับขายคอนกรีตผสมเสร็จครับ ส่วนงานที่บ้านคือเลี้ยงหมูครับ

28. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ผมพนักงานเอกชนบริษัทCPAC~ครับขายคอนกรีตผสมเสร็จครับใครจะเทปูนปรึก ส่วนงานที่บ้านคือเลี้ยงหมูครับ

29. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    คนอื่นละครับเงียบจัง

30. nokkeaw

nokkeaw New Member Member

93
    0
    0
    ของผมทำร้านไอศครีมเกล็ดหิมะครับ(แต่ชอบซ่อมรถครับ) ร้านผมอยู่ที่ลาดพร้าวซอย1 ครับ

[​IMG][/url][/IMG]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้