bmw 325 show battery ครับ ทั้งๆที่เปลี่ยนมาไม่ถึงปี

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย romeo325, 11 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. romeo325

romeo325 New Member Member

3
    0
    0
    เมื่อคืนนี้เอง สตาร์ทติดยากมาก ต้องเหยียบคันเร่งช่วย
    พอขับไปสักพัก ก็ดับอีก ไฟ show battery อีกหน
    start ติด วิ่งอยู่เกิดความเร็วตก เร่งไม่ขึ้น เกือบตายครับ อยู่ motorway ด้วย
    อาการแบบนี้ เกิดขึ้นเพราะอะไรครับ หรือว่าช่วงนี้ฝนตก รถผมก็ไปวิ่งลุยน้ำมาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. romeo325

romeo325 New Member Member

3
    0
    0
    รบกวนผู้รู้หน่อยครับ เครียดมาก

3. Ming jaguar

Ming jaguar New Member Moderator

160
    5
    0
    รถผมก้มัปัญหาเรื่งอแบตนะ เรพาะรถผมจอดตายไม่ได้ใช้เลย แต่ก็เคยวิ่งๆแล้วดับนะ เพราะขั่วแบตไม่แน่นนะครับมีเข้เกลือจับ และช่วยดูด้วยครับว่าไดร์ชาต์จมีปัญหาป่าวครับ หรือว่าปั๊มติ๊กมีปัญหาจ่ยาน้ำมันไปเลีย้งไม่พอรถเลยวิ่งความเร็วตกแล้วดับเพราะถ้ารถคุรใช้ทุกวันปัญหาเรื่งอแบตไม่น่าจะมีเหมือนรถผมที่จอดทิ้งไว้เป็นเดืนอนะครับน่าจะมาจากสาเหตุอื่นมากกว่า

4. tuyen

tuyen New Member Member

60
    0
    0
    ผม4สูบ เคยถอดตัวตั้งลิ้นAirFlowออกแล้ววิ่ง ระยะทาง30โลแรกปกติ แต่พอ40โลหลัง เพราะเจ้า ขึ้นเนิน จะดับให้ได้ พอรถติดแล้วเริ่มวิ่งกันเราจะความเร็วมัน ดับเลยกลางสะพาน555 สต๊าดติดยากมากๆ
    พอถึงที่หมาย รีบใส่ลิ้นคืนเลย ตัวตั้งลิ้นมันเป็นแผ่นอลูมีเนียมบางๆ

แต่จากอาการของพี่ที่บอกอยู่ดีๆดับกลางอากาศแบบนี้ พี่ลองเช็คท่อยางในปั้มติ๊กยังครับ? บางที มันมีตามดแล้วแรงดันตก แรกๆก็ยังไม่เท่าไหร่แต่พอรูใหญ่ขึ้น แรงดันไม่พอ ถ้าไม่ใช้แก๊ส นี่งามไส้เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้