36 ลมร้อนไม่ทำงานครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย Fish'n chip, 15 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fish'n chip

Fish'n chip New Member Member

7
    0
    0
    ขอคำแนะนำด้วยครับ...คือเจ้า E36 รถน้องชายผมลมร้อน heater เวลาปรับไปที่ลมร้อนปรากฎว่าไม่มีลมร้อนเลยครับ... พัดลมทำงานทุกสเต็ปแต่ไม่มีลมร้อน... เคยเอารถไปถามช่างเค้าบอกมาไม่เหมือนกันสักคนเลยอยากจะให้พี่ๆสมาชิดช่วยแนะนำวิธีการเช้คหรือว่าซ่อมก้ได้ครับหรือว่าฝากเบอรืไว้ผมดทรกลับก้ได้ครับ...ขอบคุณครับ

2. tuyen

tuyen New Member Member

60
    0
    0
    วาล์วน้ำเสียรึเปล่าครับหรือว่าสายไฟที่ฮีทเตอร์ ขาด ลองเช็ค กระแสไฟก่อนถ้ามาปกติก็น่าจะเป็นที่วาล์วน้ำที่ฮีทเตอร์
    หรือว่าเจ้าของเก่าเค้าอุดปิดไปแล้ว??

3. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    heater ลมร้อนแอร์หรอ ?
    อาจจะเป็นที่ระบบบางตัวอย่างที่พี่ข้างบนว่า
    แต่ว่า E36 หลายๆสเปคก็ไม่มีตัวนี้มาให้นะ (คิดว่ารวมทั้งรถประกอบบ้านเรา)
    ว่าแต่ heater ไม่จำเป็นกับบ้านเรานะ เราว่า

4. Fish'n chip

Fish'n chip New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณครับแล้วผมจะลองให้ช่างตรวจสอบอีกทีครับ

5. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ถ้าได้ข่าวครายอย่างไร มาแจ้งให้ทราบกันบ้างนะ จะได้เป็นประสบการณ์
    ให้กับเพื่นๆสมาชิก ^^

---------- Post added at 13:31:37 ---------- Previous post was at 13:31:16 ----------

ถ้าได้ข่าวครายอย่างไร มาแจ้งให้ทราบกันบ้างนะ จะได้เป็นประสบการณ์
    ให้กับเพื่นๆสมาชิก ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้