เอ๋ เทอร์โบ แรงจริงๆ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย tor_c-four, 2 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tor_c-four

tor_c-four New Member Member

39
    0
    0
    01-05-10 สนามคลอง 5 กระบะ เชฟโรเลต เอ๋เทอร์โบ วิ่ง 10.69 วิ ของเค้าแรงจริงๆๆ :cool: :cool:

2. art-silviaclub@hotmail.cm

[email protected] New Member Member

24
    0
    0
    ขอชมรูปด้วยครับ

3. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    10.6 แรงดี

รอชมรูป

4. ปังปอนด์ ef

ปังปอนด์ ef New Member VIP

62
    1
    0
    สุดไปเลยคับ

5. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แรง แรง

6. JAE E-CAR

JAE E-CAR New Member Member

12
    0
    0
    แรงจริงๆชอบกระบะเหมือนกัน

7. autolism by knot

autolism by knot New Member Member

3
    0
    0
    สู้ๆๆๆเค้าครับ สิงควันดำๆๆ

555

8. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    พวกคุณรู้กันหรือไม่ เอ๋ TURBO วิ่ง 10 วิได้เพราะว่าฉีดไนตรัสนี่เอง เมื่อคืนผมไปดูแข่งรายการของตาโจ ที่เทพนครมา รถตาเม่นวิ่ง 10.5 วิ ส่วนอีกคัน วิ่ง 10.8 วิ รอบแรกเทอร์โบพัง เปลี่ยนเทอร์โบมาวิ่งใหม่รันที่สอง ออกตัวไปได้ประมาณ 40-50 เมตรมีเสียงระเบิดดังปั้ง ดังมากๆ ครับ มีไฟแลบออกท่อไอเสียเป็นลูกเลย รถเครื่องยนต์ดีเซลถ้าไม่ได้ฉีดไนตรัสมันจะระเบิดได้ด้วยเหรอ ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบดูรถแข่งและติดตามผลงานของเอ๋เทอร์โบมาตลอด เขาไม่น่าทำอย่างนี้เลยมันเสียความรู้สึก

9. JOKE@RC

JOKE@RC New Member Member

22
    0
    0
    กำๆ ๆ ๆ ๆ

มะน่าเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

10. vv

vv New Member Member

58
    0
    0
    ใช่ครับดีเซลอะไรไฟออกท่อ..อิอิ กติกาเขาห้ามใช้Nosครับ คืนวันนั้นเกิดการประท้วงและกรรมการกำลังคุยกันว่าจะเรียกพี่เอ๋ เอารถมาตรวจ

แต่ก็ช้าเกินไป ทีมพี่เอ๋กลับกันหมดแล้ว ทั้งๆที่การแข่งขันยังไม่เสร็จ รีบมากๆขนาดยางยังไม่เปลี่ยนขับกลับทั้งยางสลิกซะงั้น

และขามารถที่ลากมาแข่งก็ขับกลับโดยไม่ต้องลากซะงั้น ทำไมพี่เอ๋ต้องรีบขนาดนั้น ทำไมพี่เอ๋ไม่อยู่แสดงความบริสุทธิ์ใจ

หรืออยู่แข่งต่อจนจบการแข่ง ไม่น่าทำกันอย่างนี้เลยเสียความรู้สึกมากครับขอระบายหน่อย >มิน่าหล่ะวื่ง10ที่ไรควันหายทุกที<

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:00:11 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:59:55 ----------

ใช่ครับดีเซลอะไรไฟออกท่อ..อิอิ กติกาเขาห้ามใช้Nosครับ คืนวันนั้นเกิดการประท้วงและกรรมการกำลังคุยกันว่าจะเรียกพี่เอ๋ เอารถมาตรวจ

แต่ก็ช้าเกินไป ทีมพี่เอ๋กลับกันหมดแล้ว ทั้งๆที่การแข่งขันยังไม่เสร็จ รีบมากๆขนาดยางยังไม่เปลี่ยนขับกลับทั้งยางสลิกซะงั้น

และขามารถที่ลากมาแข่งก็ขับกลับโดยไม่ต้องลากซะงั้น ทำไมพี่เอ๋ต้องรีบขนาดนั้น ทำไมพี่เอ๋ไม่อยู่แสดงความบริสุทธิ์ใจ

หรืออยู่แข่งต่อจนจบการแข่ง ไม่น่าทำกันอย่างนี้เลยเสียความรู้สึกมากครับขอระบายหน่อย >มิน่าหล่ะวื่ง10ที่ไรควันหายทุกที<

11. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ว้า!! ถ้าเป็นอย่างที่ท่านๆ ว่าจริงๆ ก็น่าเสียความรู้สึกยุคับ เพราะผมก็เป็นคนนึงที่ชอบ รถเค้ามากอะนะ

12. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ถ้าเป้นแบบนั้นจิงๆก็เสียความรู้สึกเช่นกันครับ

13. BIRDBIRD111

BIRDBIRD111 New Member Member

78
    1
    0
    พี่ๆ คนอื่น ๆหละครับ มีความเห็นว่าอย่างไรกันบ้าง ผมเองก็เป็นแค่ผู้ที่ติดตามความก้าวหน้า ของวงการ DRAG DIESEL ในบ้านเรามานานแล้วชอบครับ เชียร์ทุกอู่แหละครับ ชอบครับควันดำๆ ส่วนตัวผมเองก็ไม่ได้เก่งอะไรมาก อยากให้ผู้ที่มีความรู้ในด้านนี้ออกมาแสดงความคิดเห็น เพื่อเป็นแนวทางให้ผู้อื่นรับรู้กันบ้าง แล้วในส่วนของกรรมการ และผู้จัดการแข่งขันรายการดีเซลทั้งหลายหละ มีความเห็นว่าไง

14. JOKE@RC

22
    0
    0

อืม ๆ ๆ ๆ

กรรมการทั้งหลาย ช่วยออกมาแถลงการหน่อยจ๊ะ

ใครฉีด ไม่ฉีด ก้อออกมาบอกกันหน่อยสิคับ

รอคำตอบของ ผู้ถูกกล่าวหาอยู่คับ

ถ้าไม่ผิดก้อ บอก กันให้รู้ ๆ กันไป ว่า " กูทำแรงจิง ๆ ไม่ได้ฉีด " ( อย่าเงียบไปนะจ๊ะ)

15. leoputsdiedesign

leoputsdiedesign New Member Member

1
    0
    0
    ผมก็ยังงงเลย ว่าพี่เขาทำไมรึบกลับกันจังเลยทั้งที่รถก็เข้ารอบแน่ๆวิ่งขนาดนั้นนะ

16. doln sarapee

doln sarapee New Member Member

64
    4
    0
    ของเขาดีจริง.......

17. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    แล้วไม่ได้มีการตรวจสภาพก่อนแข่งกันหลอครับ จริงเท็จอย่างไรรอฟังด้วยคน

18. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แรง

19. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    รอ รับ ฟัง .............

20. JOKE@RC

22
    0
    0
    กริบ เลย ๆ ๆ ๆ

21. แรงทางลัด...

22. DM_P

DM_P New Member Member

1
    0
    0
    เนื่องจากทาง พี่เอ๋เทอร์โบและเจ้าของรถ ไม่ค่อยได่เข้ามาเล่นในเว็บ จึงไม่สามารถมาตอบคำถามต่างๆให้ได้ ผมจึงจะขอตอบคำถามแทนเองนะคับ

- เรื่องแรก ที่บอกว่าทำไมจึงกลับเร็ว รีบกลับอะไรขนาดนั้น ขนาดยางยังไม่ได้เปลี่ยนขับกลับทั้งยางสลิคซะงั้น ขอโทษนะคับ เกือบจะเช้าแล้วเนี่ยนะคับยังบอกว่ากลับเร็ว แล้วที่ไม่ได้ลากรถเม่นกลับก็เพราะต้องลากรถอีก 2คันที่เทอร์โบพังกลับ ทำให้รถเม่นต้องขับกลับทั้งยางสลิค เพราะว่าไม่ได้เตรียมยางมาเปลี่ยน หากเป็นห่วงวันหลังก็ช่วยเอายางมาให้ยืมหน่อย จะได้ไม่ต้องขับกลับทั้งยางสลิค
    - เรื่องที่สอง เข้ารอบแล้วทำไมไม่อยู่แข่งต่อ ก็รถแข่ง เทอร์โบพังไปสองคันแล้ว รถเม่นก็มีปัญหาเกียร์เข้ายาก แล้ววันนั้นรถก็ไม่ค่อยพร้อม คนที่ไปวันแข่งก็น่าจะรู้เกือบจะเทสรันไม่ทัน แล้วเวลาแข่งก็เกือบจะเช้าแล้ว คนขับง่วงมากรอแข่งไม่ไหว ไหนจะต้องทำงานอีก จึงขอกลับก่อน
    - ส่วนเรื่องฉีดไนตรัส เจ้าของรถเคยเปิดเครื่องให้ดูหลายครั้งแล้ว มีใครเคยเห็นท่อหรือถังไนตรัสมั้ย ถ้าไม่มีหลักฐานที่แน่ชัดว่าฉีดไนตรัสจริง ก็อย่าได้พูดเพราะแค่มีปากเลย หรือถ้าคิดว่าฉีดแล้วจะวิ่งได้ดีกว่า 10.5 โดยเครื่องไม่พัง และวิ่งได้ทุกสนามก็ลองดู รถจะเร็วไม่ใช่มีแค่เครื่องแรงนะคับ

หากสงสัยเพิ่มเติมประการใด เจอกันตอนแข่งก็ถามกันตรงๆเลย อย่าใช้เวปนี้เป็นสื่อทำให้คนอื่นต้องเสียหายทั้งที่ยังไม่มีหลักฐานเลย

23. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    มาตอบแล้ว....หายสงสัยไหมเนี่ย

24. JOKE@RC

22
    0
    0
    ได้เลยคับ

เดี๋ยวจะลองไปถามดูจ๊ะ

25. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    ไฟมัน ออกท่อได้ไง ดีเซล นะไม่ใช่เบนซิล

26. CHOWER!!

CHOWER!! New Member Member

275
    0
    0
    OK คับ

27. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    แรง เหลือ ล้น

28. golf holset

golf holset Guest

0
    0
    0
    สงสัย

พี่คับ เเล้วก่อนเเข่งเขาไม่ตรวจหรอคับกรรมการก็มีจะได้ไม่มีข้อครหา สนับสนุนทุกสำนักคับชอบควันดำๆ อิอิเราชอบรถเเข่งเหมือนกัน อย่าไส่ร้ายกันนะคับ เเตกต่างได้เเต่อย่าเเตกเเยก

29. ความบริสุทธ์ ของเอ๋ เทอร์โบ เฮียตือ

พวกผมบริสุทธ์ใจใครไม่เชื่อมาดูที่รถได้ทุกสนามถ้าฉีดวิ่ง9แน่ไม่วิ่งแค่10
    ที่ขับกลับคืนนั้นก็เพราะไม่มีรถลากเอารถมา3คันแต่ลากมา2ขับมา1รถที่ขับมารถผมเอง ม้ากระโดด
    แต่อีก2คันลากมาแต่รถโบระเบิด2คันจึงขับกลับไม่ได้มีขับได้คันเดียวแต่เกียร์มันเค้าลำบากจึงขับกลับ
    อีก2คันที่โบระเบิดจึงลากกลับ
    ใครข่องใจเจอกันได้ทุกสนาม
    ม้ากระโดด เฮียตือ

ผมว่าคุณยังรู้เรื่องรถ น้อยไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้