อยากทราบความแตกต่างของ e13/mt กับ ga15/at

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nabadee, 19 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nabadee

nabadee New Member Member

30
    1
    0
    อยากทาบว่า b11 เครื่องเดิม e13/MT ถ้าเปลี่ยนเป็น GA15/AT มันมีความแตกต่างกันมากแค่ไหนในเรื่องของอัตราเร่ง ความเร็วสูงสุด ความประหยัด รบกวนด้วยครับ

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    แตกต่างกันเห็นๆ
    ถ้าวาง ga15 at ก็ได้กำลังขึ้นมาหน่อย
    แต่ถ้า เป็นเกียร์ธรรมดา มาเห็น เยอะหน่อย +++

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ต่างกันทุกอย่าง ที่สงสัยมาครับ
    ดีกว่าเดิม ทุกแง่หลืบ เลย

---------- Post added at 11:34:38 ---------- Previous post was at 11:34:23 ----------

ต่างกันทุกอย่าง ที่สงสัยมาครับ
    ดีกว่าเดิม ทุกแง่หลืบ เลย

4. nabadee

30
    1
    0
    คือยากทราบว่า มากน้อยแค่ไหน ถ้าดีขึ้น แต่ไม่มาก ก็ว่าจะใช้เครื่องเดิมต่อไป ขอบคุณครับ

5. nabadee

30
    1
    0
    แล้วฝาขาวกับดำต่างกันยังไงครับ หรือไปลง 5A-fe ดีกว่ามั๊ย เน้น auto ครับ ขอบคุณครับ

6. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ขับสบายกว่า แรงดีกว่า วิ่งกว่า ประหยัดกว่า

ทุกอย่างที่พูดมา ดีกว่าเดิม 20-30% ได้แน่นอน

แต่ต้องลงทุน...สักสามสี่หมื่น

ถ้ามีงบแนะนำ...ดีแน่นอน

แต่ถ้าใช้ไม่นานแล้ว กะขายรถไม่แนะนำ นะ :D:D:D

7. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    จำได้ว่าที่วางเส็ดขับครั้งแรก

ตกใจเลยครับ เหมือนรถคนละคัน

ผม GA16 เกียรธรรมดาครับ

8. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    อยู่ที่เราชอบอ่ะคับ...

ถ้าใช้งานทั่วไปไม่เอาแรงมาก..และเครื่องยังไม่มีปัญหาก็เดิมๆ E13

แต่ถ้าเป๋าตุง..อยากแรง..แซดบ้างก็ GA เตรียมสัก 3 หมื่นก่าๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้