รบกวนถามเรื่องเครื่องพี่ๆๆหน่อยคับ พอดีจะออกE36 อะคับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย A_N@LOMA, 12 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. A_N@LOMA

A_N@LOMA New Member Member

24
    1
    0
    รบกวนถามพี่ๆๆหน่อยคับพอดีผมจะออกE36อะคับ อยสกจะถามเรื่องเครื่อง
    ระหว่างเครื่อง M43 กับ 1J โบ ตัวไหนดีกว่ากันคับ ข้อดีและข้อเสียหน่อยคับ และตัวไหนกินน้ำมันน้อยกว่ากัน และถ้าเปนพี่ๆๆจะเลือกเล่นเครื่องตัวไหน รบกวนหน่อยคับ

2. ibanezjesus

ibanezjesus New Member Member

71
    2
    0
    เชียร์ M52 2500-2800 cc

แหล่มกว่าครับ

3. sarit duangchana

sarit duangchana New Member Member

27
    0
    0
    เคิยลอง ตัว 325 i ก็เครื่องตัว 2500 นะครับ ก็ถ้าเอาขับชิวๆสบายๆไม่แข่งอะไรกับใครก็จัดว่าขับทางไกลดีครับ

และมาลองเครื่อง 1 เจ GTE โอ็ว มันสครับ รู้สึกว่ากำลังดีจริงๆเลย ขนาดเกียร์ ออโต้ ค่าบำรุงคงถูกกว่าเครื่อง bmw ด้วย

แต่อย่างว่าแหละครับ อยู่ที่ชอบ ผมว่าหาลองทั้ง 2 เครื่องดูนะครับ ว่าเราชอบแบบไหน มันดีทั้งคู่แหละครับ E36 ขับสนุกครับ

---------- Post added at 04:22:29 ---------- Previous post was at 04:22:08 ----------

เคิยลอง ตัว 325 i ก็เครื่องตัว 2500 นะครับ ก็ถ้าเอาขับชิวๆสบายๆไม่แข่งอะไรกับใครก็จัดว่าขับทางไกลดีครับ

และมาลองเครื่อง 1 เจ GTE โอ็ว มันสครับ รู้สึกว่ากำลังดีจริงๆเลย ขนาดเกียร์ ออโต้ ค่าบำรุงคงถูกกว่าเครื่อง bmw ด้วย

แต่อย่างว่าแหละครับ อยู่ที่ชอบ ผมว่าหาลองทั้ง 2 เครื่องดูนะครับ ว่าเราชอบแบบไหน มันดีทั้งคู่แหละครับ E36 ขับสนุกครับ

4. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    J กำลังมากกว่า M43 อยู่พอสมควรนะครับ

ทั้งความจุก้เยอะกว่า ม้าก้เยอะกว่า มีเทอโบด้วยย

สี่สูบ na กับ 6 สูบ turbo อะครับ

ผมเชีย J ครับ

5. ibanezjesus

71
    2
    0
    ลองไม๋ เสี่ย ten

แต่กูเอา Vigo Jz

ลองนะ

ฮ่า............

6. GujaSaddZz

GujaSaddZz Member Member

387
    4
    18
    เอากะ fino UZ กูปะ

7. ibanezjesus

71
    2
    0
    อ่อนหวะ

Nouvo กูวาง V12 เพิ่งเสร็จเมื่อเช้าเอง

ฮ่า..........

หาของขวัญได้ยัง

โทรหากูด้วย

8. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    M43 กับ เจโบ ก็ต่างกันเยอะพอสมควรในหลายๆเรื่องๆ
    ถ้าไม่มองว่าเป็นเครื่องข้ามตระกูลกันนะ
    ถ้าเปรียบเทียบกัน ที่ชัดๆก็คือ เป็นเครื่องบล๊อค สี่สูบ และ หกสูบ เทอร์โบ
    แรงม้าก็ผิดกันเกือบ 200 ตัวได้ ส่วนอัตราการกินน้ำมันก็ไม่หนีกันเท่าไหร่
    ถ้าแนะนำให้เลือก ก็ขึ้นอยู่กับความชอบ ว่าชอลแบบไหน
    แต่ถ้าเจโบก็จะหนักหน้านิดหน่อย แล้วก็ควรอัพเกรด ช่วงล่างตามไปเพื่อความปลอดภัย ^_^

---------- Post added at 10:20:16 ---------- Previous post was at 10:20:02 ----------

M43 กับ เจโบ ก็ต่างกันเยอะพอสมควรในหลายๆเรื่องๆ
    ถ้าไม่มองว่าเป็นเครื่องข้ามตระกูลกันนะ
    ถ้าเปรียบเทียบกัน ที่ชัดๆก็คือ เป็นเครื่องบล๊อค สี่สูบ และ หกสูบ เทอร์โบ
    แรงม้าก็ผิดกันเกือบ 200 ตัวได้ ส่วนอัตราการกินน้ำมันก็ไม่หนีกันเท่าไหร่
    ถ้าแนะนำให้เลือก ก็ขึ้นอยู่กับความชอบ ว่าชอลแบบไหน
    แต่ถ้าเจโบก็จะหนักหน้านิดหน่อย แล้วก็ควรอัพเกรด ช่วงล่างตามไปเพื่อความปลอดภัย ^_^

9. A_N@LOMA

A_N@LOMA New Member Member

24
    1
    0
    ขอบคุณคับสำหรับข้อมูลดีดี ซื้อมาแล้วคับเปนเครื่อง เจโบ แซบดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้