ซ่อมหรือหาซื้อของเก่าดีกว่ากัน

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย RUT, 19 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ผมใช้ m 40 auto ปี 90 ปัจจุบัน เกียร์ มีปัญหา เร่งแล้วเกียร์ไม่ยอมเปลี่ยน

พอขับไปสักพัก ก้อใช้ได้ แล้วก้อเป็นอีก มีเสียงดังด้วย ที่เกียร์.....ซ่อม หรือหา

ตามเชียงกงดีครับ.....เกียร์ออโต้ แพงไหม..แนะนำให้ที.....ขอบคุณครับ

ตอนนี้รถจอดอยู่ไม่กล้าขับ...กลัวเสียกลาง

2. oate30suphan

oate30suphan Guest

0
    0
    0
    เรื่องเกียร์ถ้าซ่อม ดีกว่า(ถ้าซ่อมโดยผู้รู้จริงๆนะครับ) เพราะว่าเราได้เปลี่ยนอะไหล่ข้างในใช้ยาว ส่วนการซื้อเซียงกงมาเปลี่ยนเลยก้ง่ายสำหรับช่างครับไม่ต้องซ่อม แต่เกียร์สภาพไหนมาก็ไม่รู้ต้องดูดีๆ ส่วนราคาการซื้อเซียงกงกับโอเวอร์ฮอลไม่หนีกันมากครับ หมื่นกว่าบาท

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้