e30 จะวางเครื่อง sr ดำหลังหัก ของ s14 ช่วงล่างต้องทำไงบ้าง

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย kawazakiz, 8 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kawazakiz

kawazakiz New Member Member

2
    1
    0
    รถผม e30 2door ไม่มีดิสหลัง
    จะวางเครื่อง sr ดำหลังหัก s14
    ช่วงล่างต้องทำงัยบ้างครับ
    พอดีอยากเอาไปลง สนาม เซอร์กิต
    แต่เป็นมือใหม่ครับ ไม่รู้ว่าจะต้อง
    ทำอะไรบ้างหลังจากวางเครื่อง

พี่ที่ชวนผมไปแข่งเค้าบอกว่า
    ใช้ล้อแค่ 15 พอ แต่ เรื่อง ดิส เพรา
    จะต้องเปลียนไปใช้ของอะไรดี แล้ว
    ต้องเปลี่ยนดุมล้อไหม

ถ้าเปลี่ยน ข้างหลัง ข้างหน้าก็ต้องเปลี่ยนด้วยใช่ไหมครับ
    รบกวนผู้รู้ ช่วยทีนะครับ:confused:

2. เคยเล่นแต่ drag ข้างถนนอะครับ สะใจกว่าในสนามเยอะเลย
    เอาสูตรผมมั้ยอะครับ สปริงapex คู่กับโช็คkoni กระบอกส้ม แบบปรับระดับอ่อน-แช็ง ซักชุด อยู่เลยครับ
    เบรกนี่น่าจะะเอาของ r32 ทั้งหน้าหลังเลยนะครับ ถ้าแน่ๆ r33 นี่แน่นอนกว่า
    เพราะของผมเบรก r32 คู่หน้าอย่างเดียว เวลาซิ่งๆก็อยู่นะครับ แต่จะเสียวๆหน่อย
    เลือกร้านหน่อยนะครับ (อู่ที่ผมแปลงมาไม่ดี อู่สุดยอดมากใส่นอตที่คาลิปเปอร์ แค่ตัวเดียว)
    เรื่องเฟืองท้าย ผมไม่ชำนาญครับ คงต้องรอผู้รู้

SR ใน e30

ผมมี set นี้ ทั้ง set ครับ แพท้าย แปลงเป็นดิสแล้ว เฟืองท้าย skyline 4.1 แต่มีเพลาข้างนึง ต้องตัดต่อครับ
    ไม่มีเบรกมือ ครับ เหมาะสำหรับลงสนาม ข้อมูล ตามนี้ครับ ขอบคุณครับ
    http://www.racingsociety.net/board/index.php?topic=18770.msg205352#msg205352

ขอฝากเว็บ บทความ DIY ของผมด้วยครับ
    www.bmw-classiccar.com

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้