ขอความช่วยเหลือ หน่อยคัฟ เกี่ยวกับ TD05H

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย aon@pdt, 22 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aon@pdt

aon@pdt New Member Member

52
    0
    0
    รถผมใช้TD05H ใบเลี่ยง คัฟ ผมใช้รถ L200 4D56คัฟ คืออยากถามว่าต้องเปลี่ยนโข่งหลังเบอร์อะไร แล้วทามไหมเวลา กดออกแล้วยกคันเร่งจะมีเสียงปู้ดังออกมา บูสประมาณ20 ปอนคัฟ ขอความรู้หน่อยคัฟ ปั้ม10 แต่งคัฟ

2. เสียงปู้วที่ดังออกมามันก็มีดีบ้างเสียบ้างอ่าครับมันเกิดจากการเดินท่อไอเสียครับ

ข้อดีก็ตอนมีเสียงเลยดูโหส อิอิ

ข้อเสียมันจะพาให้ใบหลังเช็ดโข่ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 สิงหาคม 2009
  3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ใช่ครับ

เสียงนั้นทำให้โบพังเอาง่ายๆนะครับ

โข่งหลังไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ

ลองดูตามแนวเชื่อมท่อครับงาเชื่อมมาดีเปล่า

4. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    ตามนั้นครับ

5. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อัพไป ความรู้ทั้งนั้น

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    มีทั้งข้อดี ข้อเสียครับ

7. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

แปลกเนอะ รถที่อยากมีเสียงดันไม่มี แต่รถที่อยากไม่มีเสียงดันดังเฉยเลย อิ ๆ ๆ :D

8. ใช่ๆคับน้องบีไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบ5555

9. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    555

10. aon@pdt

52
    0
    0
    แล้วจะแก้ไขได้ไงคัฟๆๆๆๆๆ พอดีพึ่งหัดเล่น ดีเซล ชวยหน่อยคัฟ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:29:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:28:56 ----------

ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆๆๆๆหน่อยคัฟ

11. aon@pdt

52
    0
    0
    ผมอยู่แถวคลองขวางคัฟอยากคุยกะพี่ได้ที่ไหนบ้างแนะนำหน่อย

12. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เสาร์ที่5/9 ลองเข้ามามีตที่ปัมเอสโซ่รามอินทรา กม. 7 ซิคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้