##คอนเฟริมทีครับเครื่องเล่น CD/MP3 ราคาไม่เกิน 6000 รุ่นไหนน่าเล่นบ้างครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ^good_KURUMA, 15 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^good_KURUMA

^good_KURUMA New Member Member

21
    1
    0
    เป็นฟร้อน 1DIN เล่น MP3 รุ่นไหนดีครับตอนนี้งบไม่เกิน 6000
    ช่วยเปรียบเทียบค่ายด้วยก็ได้ครับว่าค่ายไหนน่าสนใจกว่ากัน

2. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ถ้าเน้นเสียงดีแนะนำALPINE แต่มันจะเสียอย่างนึงรับคลื่นไม่ค่อยติด อ่ะ ตอนนี้ใช้ALPINEอยู่รู้สึกพอใจครับ แต่ราคาจะสูงกว่าชาวบ้าน
    ถ้าเน้นฟังค์ชั่นเยอะก็SONY ,PIONEER
    ส่วนยี่ห้ออื่นไม่เคยใช้อ่ะครับ เด๊ยวรอพี่ๆเค้ามาตอบอีก

3. artjesus

artjesus New Member Member

55
    0
    0
    ต้องถามว่าชอบแบบไหนครับ ส่วนตัวถ้าเป็น sony เสียงจะออกแหลม มากครับ ส่วน pioneer ก้อจะออกเบสหนัก เสียงออกแข็งๆ แต่ถ้า alpine นี่ผมใช้อยู่ครับ Happy มากๆ เสียงใสครับ จะเหมาะกับเพลงพวก jazz อะไรพวกนี้มากกว่าครับ แต่ก้ออย่างที่ rep ด้านบนบอกครับ ราคาค่อนข้างสูงครับ ตอนนี้ผมกำลังจะใส่ตัวใหม่แล้ว ตัวเดิมกะว่าจะขายอยู่ ยังไงอยากได้ลอง PM มาคุยกันก้อได้คับ ^^

4. Accord CG5

Accord CG5 New Member Member

161
    6
    0
    -Pioneer 5150UB ครับกำลังดี ยืนยัน นั่งยัน และนอนยัน
    -ALPINE ถ้าจะใส่โดยส่วนตัว คงเหมาะกับชุดHI-END ไปเลยครับ หูทองหูเทพ
    -SONY ไม่อยู่ในสายตาเลยครับ แค่ใส่แผ่นกว่าเพลงจะเล่น >.<' ช้าเกิน
    -ยี่ห้ออื่นที่ดีก็คงมี มีมากจนตามไม่ทัน แต่ผมแนะนำPioneerครับ การปรับเสียงมันสามารถปรับได้ละเอียดลงลึกดีครับ ถึงแม้จะเปลี่ยนแค่ฟร้อนท์+ลำโพงเดิม ก็ตาม รุ่นที่ผมแนะนำไป5พันต้นๆครับ ผมก็เพิ่งใส่มาครับ

5. ^good_KURUMA

^good_KURUMA New Member Member

21
    1
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ คุณPeNgMaN คุณartjesus คุณAccord CG5
    ขอบคุณครับ

6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ALPINE ออกรุ่นใหม่ ราคา 4000 ต้น ๆ อ่านรีวิว
    ทอสอบแล้ว ใช้ได้ ให้คุณ หาตัวเก็บประจุ 250000 ฟารัด
    มาใส่ค่อม เพิ่ม เสียงดีแน่ ครับในงบ 6000 บาท

7. Miracle Car Audio

Miracle Car Audio New Member Member

15
    0
    0
    Front pioneer
    แนวเสียงออกไปทาง สดใส ฟังค์ชั่นการใช้งาน ค่อนข้างเยอะ ถ้าปรับเเต่งเสียงถูกต้องเสียงออกมาดีครับ
    คงได้ รุ่น DEH-P5150UB ราคาแล้วแต่ร้านครับ

Front JVC
    คงได้ รุ่น KD-R705 ราคาแล้วแต่ร้านครับ
    แนวเสียง เน้นไปทาง อิ่ม เบสอิ่มลึกได้น้ำหนัก ใช้งานง่าย

Front ALPINE
    แนวเสียงออกไปทางโปร่งกังวาล ถ้าเป็น ALPINE ผมมองรุ่นใหญ่ๆมากกว่าครับ
    คงได้ รุ่น Alpine CDE-101E ราคาแล้วแต่ร้านครับ

เสียงจะดีหรือไม่ดี ทั้งนี้ ขึ้นอยู่ที่ลำโพงที่คุณจะจัดให้เข้ากัน ด้วยครับ ว่า Match กันได้หรือไม่
    แนะนำให้เลือกลำโพง ตามแนวเสียงที่คุณชอบ เป็นหลักก่อน และเปรียบเทียบ เสียง ระหว่าง 3 ยี่ห้อ ว่าตัวไหน เสียงเข้ากับลำโพงที่คุณชอบ ออกมาเคลียที่สุด และเลือกตัวนั้นครับ

ส่วนตัวผม 3 ตัวนี้ ชอบ JVC ครับ ผมว่ามอง เสียง +ความคุ้มค่า สมราคาด้วยครับ ต่อไป up ชุดง่ายด้วยครับ ขอบคุณครับ

Miracle Car Audio [ 089-003-0562 ]

ลิ้งค์

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=658327[/url]
    จัดชุด/ราคาถูก http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=657728[/url]
    สินค้า/ราคาถูก http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=657732[/url]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้