แนะนำร้านแถวฝั่งธนหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Nater, 7 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nater

Nater Guest

0
    0
    0
    ใครพอรู้ว่าร้านแถวผั่งธนร้านไหนที่ทำเครื่องเสียงฝีมือดีๆบ้างครับ

ร้านที่แบบไม่ใช้ร้านใหญ่กดราคาอะครับที่พอปรึกษาพูดคุยกันได้

แบบว่าผมทำมาบ้างแล้วแต่จะเปลี่ยนอีกนิดหน่อยจะเปลี่ยนซัพจาบาซูก้า

เป็นซัพตู้สูตร อยากได้ซัฟ12 1คู่ แอมป์ไว้ขับ1ตัว คุณภาพ

เป็นระดับกลางๆราคาจะอยู่ประมาณเท่าไรครับรวมติดตั้ง

ก็ดูอยู่หลายกระทู้ไม่เห็นมีของฝั่งธนเลยขอโพสต์ถามนิดนึงครับ

2. Nater

Nater Guest

0
    0
    0
    มันจะตกง่ายไหมครับ

up

3. Nater

Nater Guest

0
    0
    0
  4. Nater

Nater Guest

0
    0
    0
  5. POP_MUZACHI

POP_MUZACHI New Member Member

24
    2
    0
    เชิญที่ S.P.MOTORSPORT AND CAR AUDIO ทั้ง 3 สาขาครับ หาเฮียแอร์นะครับ

6. เข้ามาดูด้วยเหมือนกัน

ร้าน SPM ที่ the mall ไม่เห็นจะดีเลย เข้าไปก้อต้อนรับไม่ดี ราคาแพงก็แพง
    ซัพรุ่นใหญ่หน่อยก้อไม่มี

7. prem ac

prem ac New Member Member

4
    0
    0
    แนะนำร้าน sound stap จรัญ75 คับ

8. na25022530

na25022530 New Member Member

1
    0
    0
    เพื่อนบอกประดิษซาวด์

9. blackdoramon

blackdoramon New Member Member

3
    0
    0
    sound good แถวพระราม 7 ครับ งานก็ OK ครับที่ฟังและได้สัมผัสมานะ ราคาไม่รู้ครับลองเข้าไปสอบถามดู

10. เอก 190

เอก 190 Guest

0
    0
    0
    SOUND GOOD สะพานพระราม 7 ฝั่งจรัญ อีกเสียงครับ
    ผลงานดี ราคาไม่แพง เจ้าของร้าน พี่บอลพูดจาเป็นกันเอง
    ของตัวเดียวกันถูกกว่าร้านใหญ่เยอะ ลองดูครับเป็นตัวเลือก
    คนชอบเครื่องเสียงมาเปิดร้านครับ หนับหนุน

11. used

used New Member Member

1
    0
    0
  12. tum-citymania

tum-citymania New Member Member

24
    1
    0
    ลองดูเจ้าพระยาซาวด์ ซิคับเป็นกันเองและราคาไม่แพงมาก

มี 2 สาขา อยู่เยียงกัน พาต้า และ ถนนจรัญ ตรงข้ามซอยวัดนายโรง

ไปติดต่อ พี่โต คับคุยได้อย่างสบาย

13. ยุทธ

ยุทธ Guest

0
    0
    0
    แนะนำให้ไม่ผิดหวัง

เรื่องเครื่องเสียงผมก็โดนมาหลายร้านเหมือนกันสุดท้ายก็มาจบเอาที่ร้านเล็กตรงด้านหน้าวัดรวกสุธาราม
    ปากซอยจรัญ 33 ครับต้องสังเกตุให้ดีๆเพราะว่าร้านนี้ไม่สังเกตุจะนึกว่าเป็นร้านขายกันสาดครับอีกห้องของตึกที่ติดกันถึงเป็นร้านขายเดครื่องเสียงสนใจที่จะติดตั้งแวะมาพูดคุยกับที่ร้านได้เลยครับ หรือว่าจะลองมาฟังรถผมดูก็ได้ ตอนนี้ผมใช้ซัฟ M marathon 15 นิ้ว เหล็กปั๊มครับส่วนรถก็ honda city
    เสียงไม่ได้โหดอย่างที่เค้าเล่นชุดใหญ่กันเพราะงบจำกัดครับ เบ็จเสร็จรถผมค่าของหมดไป 6-7 หมื่นได้
    แล้วยังไม่ได้รวมค่าแรง 3-4 ต่อจากร้านที่ผ่านมา ก็ร่วมแสนได้ คงสงสัยว่าได้เสียงมาแค่ไหนก็ลองแวะมาดูมาชมได้ครับ ไม่ติดไม่ว่าเพราะว่าผมก็ชอบเรื่องเครื่องเสียงเหมือนกัน เหมือนกับว่ามาแลกเปลื่ยนประสปการณ์กันดีกว่าครับ ติดไม่ติดอีกเรื่องครับ เจ้าพระยาไม่ได้ว่านะจากที่ได้ฟังรถแจ็สมาผมว่าผมกินไปหลายคันนะแต่ยอมรับว่างานสวย

14. ผมขออนุญาตนะครับ คือ ร้านนี้ คุยง่ายๆก้จิง แต่ของที่เค้ามาขายผม นี่ไม่ไหวครับ
    เค้าขายลำโพง focal "ปลอม" ให้ผมมาครับ ในราคาของแท้ ผมมารุ้ทีหลังเจ็บใจ
    สายไฟก้ไม่ค่อยดีนะครับ ก้ลองดูดีๆ แล้วกัน ครับ
    หวังดีเลยมาเตือนครับ ต้องขอโทษ ถ้าทำให้ใครไม่พอใจนะครับ

15. yo Pramote car audio

yo Pramote car audio New Member Member

14
    0
    0
    ใส่ในรถอะไรอ่ะ ถ้ามีงบถึงๆๆๆ ก็ไปร้านผมไหม Pramote Car Audio รับประกัน ของทางร้านพังซ่อมฟรีอ่ะ

16. Shoku_EP71

Shoku_EP71 New Member Member

27
    0
    0
    ระวังร้านโปรเพรเซอร์ ตอนนี้เปลี่ยนชื่อราคาเป็นเวิรค์WORK (เปลี่ยนชื่อร้านหนีความผิด) ผมไปติดตั้งแล้วให้Focal ปลอมมาทั้งๆที่ราคาเท่าของจริงติดตั้งงานก็แย่ ผมต้องไปเสียเงินไปแก้อีก แถวก่อนสะพานซังฮี้

17. Unicef

Unicef Guest

0
    0
    0
    ร้าน soundstep ครับ คุยง่าย soundstep.pantown.com

18. commonrail

commonrail New Member Member

8
    0
    0
    อีก1เสียงครับร้านนี้ บริการเกินความคาดหมายของลูกค้าครับ :D

19. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    Producer เพชรเกษม ลองดูครับ รื้อเก็บงานดี ราคาสมเห็นสมผลครับ

20. MTVSport

MTVSport New Member Member

75
    0
    0
    ร้าน Oxygen sound เพชรเกษม ยินดีให้บริการครับ ดูผลงานใน โปรโมชั่น ร้าน Oxygen Sound ได้เลยครับ หรือ โทร 0863098768 028015491 ยินดีให้บริการครับ

21. chais

chais New Member Member

1
    0
    0
    Chanchaiautosound

ร้าน chanchai autosound อยู่แถวบางบอน 5 ซ.เอกชัย 135 ร้านเล็กแต่คุณภาพสุดยอด ราคาก็ไม่แพงและที่สำคัญฝีมือในการติดตั้งและจูนเเบบมืออาชีพ ผมไปติดมาแล้ว ดูตัวอย่างรถผมได้ที่ www.chanchaiautosound.com (D max))

22. MINEIRO

MINEIRO New Member Member

2
    0
    0
    ร้าน DIMENSION บางบอน ก็ดีนะครับ อยู่ตรงปากซอย เอกชัย 72 ครับ
    ราคาน่าฟัง งานก็ OK เจ้าของร้านเป็นกันเองคุยง่ายๆๆ

23. MTVSport

MTVSport New Member Member

75
    0
    0
    ได้มีติดต่อไปทางร้าน Oxygen sound เพชรเกษม หรือยังครับ ถ้ายัง ติดต่อหาเรานะครับ ยินดีให้บริการ 0863098768

24. bos

bos New Member Member

2
    0
    0
    รองร้านสิโรจน์ซาวด์อยู่แถวถนนกาญจนาภิเษกทางลัดไปซอยกำนันแม้น 0897666321 พี่โรจน์

25. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    มีร้านแถวพระราม 2 มั้ยอะครับ

26. dorame

dorame New Member Member

29
    3
    0
    เห็นร้านเปิดใหม่ตรงถนนราชพฤษ ก่อนถึงทางเข้าวัดกระโจมทอง ไม่รู้ดีเปล่าเพิ่งเปิดสักพัก

27. noom cc

noom cc Guest

0
    0
    0
    เหนด้วยคับ

ผมเห็นด้วยคับใช่ร้านที่อยู่นครปฐมใช่ป่าวคับถ้าใช่มีงบถึงไปได้เลยคับร้านนี้จัดจิง ๆ ผมก็อยู่นครปฐมคับเท่าที่ฟังมา ก็มีร้านนี้กับร้านmaxsound(อันนี้อาทำอยู่คับ) ที่ว่าใช้ได้ส่วนร้านอื่นเวลาแข่งทำดีแต่ทำให้ลูกค้าไม่ค่อยดี

28. MaxSiamTurboSpeed

MaxSiamTurboSpeed New Member Member

3
    0
    0
  29. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ร้าน นี้เลย TRAP PRO SHOP งานดีสวย เสียงไม่ออกตี้ใหม่ ไม่แพง คุยปรึกษาได้

เส้นบรมชาขธานีเลยซอยทะลุจรัญ35นิดเดียว

30. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    SUCHARTSOUND ร้าน ท๊อป 5 ในตอนนี้ ที่ติด
    แล้วไม่มีปัญหาตามมา ตั้งแต่ 10 ปีที่แล้ว ผั่งธน 3 ร้านติด
    แล้วมีปัญหาไม่จบต้อง แวะไปแก้ เซ้งครับ ผมอยู่จอมทอง
    ต้องข้า มถิ่นไป งามวงศ์วาน เพราะบริการ และงานติดตั้ง
    บวก ของแท้ แน่นอน มั่นใจ ทุกประการครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้