PC ไครมีวิธีลงเสียงรถในเกม GTA San Andreas(ช่วยหน่อยครับ)

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย NONCHOKUN, 6 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NONCHOKUN

NONCHOKUN New Member Member

70
    0
    0
    ต้องการมากครับ

2. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    เคยลงเสียงเมื่อประมาณ 2 เดือนที่แล้ว แล้วก็ลบเกมใหม่หมดเลย ประมาณว่ามันกินเนื้อที่เพราะแต่งเยอะ หะหะ ตอนนี้กลับมาเล่นใหม่แล้วคับ กะลังจะลงไฟล์เสียงใหม่ แต่หาไฟล์ Genel ที่เป็นโฟลเดอร์ไม่เจอ ตอนทำครั้งแรกเคยไปโหลดที่คลับ TH มาลง แต่ตอนนี้ กะทู้ที่เขาตั้งให้โหลดมันหายไปไหนแล้วไม่รุ ตอนนี้กะลังหาเว็บโหลดใหม่คับ ถ้าลงได้แล้วจะมาอธิบายรายละเอียดและวิธีการลงนะค้าบบบ
    ปล. การลงเสียงทำให้เสียงภายในเกมมีปัญหานิดหน่อย แต่โดยรวมก็ OK ดีคับ เสียงโบว์ออฟมันได้ฟิวส์ดี

สรุปว่าหาเจอไฟล์ genel ที่เป็นโฟลเดอร์เจอแล้วจะมาอธิบายวิธีลงคับผมอดใจรอนิดนึง ^ ^

3. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ผมมีโปรแกรมลงเสียงอยู่น่ะ ลงง่ายๆ แต่เดียวหาก่อนไม่รู้เก็บไว้ในไหน ขนาด

เล่นทุกวันยังหาไม่เจอ

4. NONCHOKUN

NONCHOKUN New Member Member

70
    0
    0
    ขอบคุนมากครับ ผมจะรอนะครับ อยากเล่นเหมือนกัน

5. kaijin

234
    4
    0
    ไม่รู้ว่ายังรออยู่หรือป่าวคับ แต่ว่าขุด ๆ ให้ พอดีเพิ่งได้มาพร้อมวิธีลงง่าย ๆ คับ ลองเอาไปลงดูสงสัยตรงไหนถามมาคับ จะตอบให้ทุกปัญหา

ก่อนแรกมาดาวโหลด modsกันก่อนคับ ตามลิงค์ไปเลย
    ***วิธีติดตั้งMODs***
    ***ควรทำการ Backup ไฟล์ GENRL ในโฟล์เดอร์ audio/SFX ก่อน***

1. แตกไฟล์โปรแกรม "San Andreas Audio Toolkit (SAAT)" ไปไว้ที่
    โฟล์เดอร์ที่ลงเกมส์ไว้ แล้วเปิดโปรแกรมที่มีไอคอนตัว S (SaatGuiFrontend)
    แล้วเลือก Directory ของเกมโดยเข้าที่เมนู File > Set GTA Directory
    แล้วเลือกโฟล์เดอร์ที่ติดตั้งเกมส์

2. ที่ส่วน Archiv ด้านขวามือ เลือกที่ SFX แล้วก็ GENRL
    จะเห็นโพล์เดอร์แตกออกมาในหน้าจอโปรแกรม
    จากนั้นเลือก โฟล์เดอร์ที่ต้องการลงไฟล์เสียง เช่น Bank_137

3. แตกไฟล์ที่โหลดมา จากนั้นก็ทำการลงไฟล์เสียงที่จะแก้ไข โดยการคลิ๊กเลือกชื่อไฟล์เสียงนั้นในโปรแกรมSAAT
    แล้วเลือกคำสั่ง Replace (Crt+R) จากนั้นนำไฟล์เสียง (.wav) จากโฟล์เดอร์ชื่อปืนแต่ละชนิดมาใส่ทับไฟล์เดิม โดยต้องระวัง
    เลือกให้ถูกแฟ้ม และถูกไฟล์ และสมามารถฟังเสียงได้โดนกดปุ่ม Play
    แต่จะไม่สามารถ Replace ได้ ถ้าไม่กด Stop
    ลงทุกไฟล์เสร็จแล้วกด Save

6. kaijin

234
    4
    0
    ไม่รู้ว่ายังรออยู่หรือป่าวคับ แต่ว่าขุด ๆ ให้ พอดีเพิ่งได้มาพร้อมวิธีลงง่าย ๆ คับ ลองเอาไปลงดูสงสัยตรงไหนถามมาคับ จะตอบให้ทุกปัญหา

ก่อนแรกมาดาวโหลด modsกันก่อนคับ ตามลิงค์ไปเลย
    Link : http://www.upload-thai.com/download.php?id=2b2a6e1fa5b67f5adf0fa9de399c876a

อันนี้เป็นลิงค์ไฟล์เสียงรถคับ ไปเลือกดูตามความชอบเลยคับ
    Link : http://www.gtainside.com/en/download.php?do=cat&id=437
    ***วิธีติดตั้งMODs***
    ***ควรทำการ Backup ไฟล์ GENRL ในโฟล์เดอร์ audio/SFX ก่อน***

1. แตกไฟล์โปรแกรม "San Andreas Audio Toolkit (SAAT)" ไปไว้ที่
    โฟล์เดอร์ที่ลงเกมส์ไว้ แล้วเปิดโปรแกรมที่มีไอคอนตัว S (SaatGuiFrontend)
    แล้วเลือก Directory ของเกมโดยเข้าที่เมนู File > Set GTA Directory
    แล้วเลือกโฟล์เดอร์ที่ติดตั้งเกมส์

2. ที่ส่วน Archiv ด้านขวามือ เลือกที่ SFX แล้วก็ GENRL
    จะเห็นโพล์เดอร์แตกออกมาในหน้าจอโปรแกรม
    จากนั้นเลือก โฟล์เดอร์ที่ต้องการลงไฟล์เสียง เช่น Bank_137

3. แตกไฟล์ที่โหลดมา จากนั้นก็ทำการลงไฟล์เสียงที่จะแก้ไข โดยการคลิ๊กเลือกชื่อไฟล์เสียงนั้นในโปรแกรมSAAT
    แล้วเลือกคำสั่ง Replace (Crt+R) จากนั้นนำไฟล์เสียง (.wav) จากโฟล์เดอร์ชื่อปืนแต่ละชนิดมาใส่ทับไฟล์เดิม โดยต้องระวัง
    เลือกให้ถูกแฟ้ม และถูกไฟล์ และสมามารถฟังเสียงได้โดนกดปุ่ม Play
    แต่จะไม่สามารถ Replace ได้ ถ้าไม่กด Stop
    ลงทุกไฟล์เสร็จแล้วกด Save

Credit Halfmillz บอร์ด TG ครับ
    Credit GTAinside GTAworldmods

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้