ช่วยเลือกแอมป์กะซับหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Little DragonZ, 21 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    พอดีกำลังหาข้อมูลจัดชุดเครื่องเสียงใส่รถอยู่ครับ เป็นคนชอบฟังเพลงหลายแนวครับ แต่จะเน้นแนว Rock กะ Hip-hop ซะมากหน่อยครับ ชอบรายละเอียดเสียงเพราะครับ

ตอนนี้ เล็งๆ ไว้คือ -.
    Front : JVC KD-DV 5506
    Speaker : MTX Black Thunder 625 @ 2 คู่ หน้า-หลัง
    Poweramp : Performance Colorfull 400

เหลือแต่ แอมป์ ขับ ซับกะซับน่ะครับว่าจะเอา อย่างไรดี ระหว่าง ใช้แอมป์ 5 ch + Subwoofer 10" 1 ข้าง
    หรือ เพิ่ม Power amp 2Ch แล้วใส่ซับ 12" 1 ข้าง ตอนนี้ยังไม่อยากใส่ปรีครับ

รบกวนท่านใดพอมีประสบการณ์ ช่วยกรุณาชี้แนะหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

:) :) :)

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เป็นผมเพิ่ม 2ch. แล้วเล่น 10 นิ้วคู่นึงคับ

แนะนำ MTX และ JBL คับ

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ขออนุญาติออกความเห็นครับ
    1. FRONT ...........ALPINE ครบเครื่อง ทุกสไตล์ดีครับ ชอบตรง
    เบสกระชับ เสียงกลาง โฟกัส คมชัด ไม่จัด รายละเอียด ดีครับ

2. ให้เหลือ ลำโพงคุ่หน้า คู่เดียวพอ เป็น 3 ทางยิ่งดีครับ รายละเอียดเพิ่ม
    ขึ้น ดีกว่า ใส่เรียลฟิล ด้านหลังครับ "มันจะกวน กัน ระหว่าง หน้า หลัง"
    มั่วไปหมดครับ หรือ โมพาสซีฟ กึ่ง 3 ทาง ผมใช้อยุ่ อ. วิชัย ครับ คุณจะ
    รับรู้ถึง เวทีเสียง ซ้าย ไปขวา ขึ้นบนจรด เพดาน ครบครับ

3. เลือก แอมป์ 2 แชลแนล ขับ คู่หน้า 100 คุณ 2
    และ แอมป์ คลาสดี ขับ 12 นิ้ว วอยซ์ คู่ MTXตุ้ปิด

4. ใส่ คาปาซิเตอร 1 ตัว ครับ แดมป์ ประตุหน้า 2 บาน ด้วย
    แผ่นแดมป์ ครับ

5. ปรี PRISM T6 ควรจะมีครับ เพราะคุณฟังหลายแนว ผมกำลัง
    จะไปใส่ ตัวปรีตัวนี้ เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้