Logo มาแล้ว

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย wewit, 3 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ลองดูผมใช้fontของRover เลย และแถมธงชาติเข้าไปอีก ถ้า ok ผมจะอัพโหลดไฟล์ ไว้ต้ดสติกเกอร์ไว้ให้

2. NingRover

NingRover New Member Member

83
    0
    0
    ให้ความรู้สึกความเป็นยุโรปเลย ดีครับผมชอบ:) :) :) :) :)

3. NingRover

83
    0
    0
    ถ้าเป็นสติ๊กเกอร์สะท้อนแสงจะดีมาก แต่ก็คงจะแพงตามไปด้วยแน่ๆเลย

4. NingRover

83
    0
    0
    :) ยังไม่ได้แนะนำตัวเลยผม หนิง ครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ:)

5. tec

tec Guest

0
    0
    0
    ok นะ ก็ไม่มีให้เลือกนินา อย่างนี้ต้องใช้มีตัด คงไม่แพงเท่าไรหลอกมัง แต่เราชอบนะ รอเพื่อนๆก่อนละกันว่าไง

6. oni

oni Guest

0
    0
    0
    สวยงามครับ HI สุดสุด เห็นด้วยครับแต่อยากเจอกันด้วยนะครับ O NI

7. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ผมว่ไอ้คำว่าไอ้ตัว Rcweb.netน่าจาให้มันตัวใหญ่ๆหน่อยนะ คนที่ใช้โรเวอร์บางคนที่เค้าไม่รุ้ว่ามีโรเวอร์คลับในนี้เค้าจาด้ายมาลองเปิดดู แต่ความคิดของผมก็สวยงามดีครับ

8. ei_ji

ei_ji New Member Member

10
    0
    0
    สวยดีครับ ถ้าตัดเมื่อไรบอกด้วยนะครับ ตัวอักษร rover ควรเป็นสีขาวแบบสะท้อนแสงนะครับ เวลากลางคืนจะเห็นชัดครับ
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ ชื่อต้นครับ ROVER 623 GSI

9. wichpc

wichpc New Member Member

7
    0
    0
    อันนี้เป็น logo ของ rover มีหลายแบบน่าจะลองแปะดูนะครับ

10. NingRover

83
    0
    0
    ไปหามาจากไหนครับนี่สวยดีครับ

11. wewit

201
    0
    0
    ....................

ผมคงใส่LOGO ROVER ไม่ได้เหรอคับ เพราะไม่อยากไปติดยึดกับมัน และเพื่อมี Rover Mini หรือ Rover ตัวใหม่ๆ ที่เค้าสั่งมาขับกัน ส่วนเรื่องตัดสติกเกอร์ถ้าok สิ้นเดือนผมจะเอาfineงานไปตัดที่มาบุญครอง แล้วจะบอกเค้าไว้ให้ แล้วก็ให้ไปรับที่มาบุญครองเลย ส่วนร้านไหนเดี๋ยวบอกอีกทีและราคา.

12. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    ผมว่าเอาคล้ายๆแบบนี้ดีมั้ย ดูมันมีสีสันดี นี่ผมไปลองเสริดแล้วเจอในเนต แต่เปนของที่แคนนาดา

13. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    แต่ต้องเปลี่ยนโลโก้ แล้วทำให้มันดูทันสมัยมากกว่านี้

14. NingRover

83
    0
    0
    ดูเล่นครับ

15. NingRover

83
    0
    0
    ดู เมืองนอกมันทำกับrover
    กลายเป็น lvvvvvvvvl

16. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    เจ๋งมากครับ โอเวอร์ 55555555555
    รูปรถโรเวอร์รุ่น75 ที่แต่งแล้วสวยมาก น่าจานำเข้ามาขายในเมืองไทย

17. NingRover

83
    0
    0
    ถ้ามาขายจะซักเท่าไรได้ครับ
    คงแพงหน้าดู

18. wewit

201
    0
    0
    ........

ผมถามไรหน่อยนะ ตกลงเอาแบบแรกนี้แหละนะ ผมขี้เกลียดทำแล้ว และสิ้นเดือนนี้จะตัดแล้วจะได้รีบๆติดกันซักที เออ แล้วอีกอย่างหนึง จะให้รันนัมเบอร์ไหม จะได้รู้ว่ามีกี่คัน ช่วยตอบด้วยนะคับเพื่อน...ด่วน

19. wewit

201
    0
    0
    ........

ผมถามไรหน่อยนะ ตกลงเอาแบบแรกนี้แหละนะ ผมขี้เกลียดทำแล้ว และสิ้นเดือนนี้จะตัดแล้วจะได้รีบๆติดกันซักที เออ แล้วอีกอย่างหนึง จะให้รันนัมเบอร์ไหม จะได้รู้ว่ามีกี่คัน ช่วยตอบด้วยนะคับเพื่อน...ด่วน
    wewit ( ดูแลเว็บบอร์ด )

20. NingRover

83
    0
    0
    run no. ก็ดีครับ จาได้รู้ว่ามีสมาชิกเท่าไร
    เวลามารวมตัวกันจาได้รู้จักว่าไครเป็นไครง่ายขึ้น

ป.ล.ถ้าไม่เป็นการรบกวนหรือขอมากเกินไปผมขอเบอร์ 4 น๊ะครับอิอิ
    แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ชอบเฉยๆ

21. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    ตกลงเอาแบบนี้เลย ไม่ต้องรันนัมเบอร์ก็ด้ายมั้งเสียเวลา จาด้ายตัดแล้วติดกานเร็วๆ คุนwewitอัพไฟล์ขึ้นไว้เลยก็ด้ายนะครับ แล้วสติ๊กเกอร์นี้จาให้แต่ละคนไปหาตัดแล้วติดกานเองหรือว่า จาทำมาหลายๆอันแล้วค่อยมาแจกตอนmeeting

22. wewit

201
    0
    0
    up

แก้ไขหน่อยหนึง สูงเป็น11ซ.มแล้ว 7ซ.ม มันเล็กไป เออแล้วไฟล์ที่จะเอาไปให้ตัดกันมันอัพไม่ได้ไฟล์มันใหญ่ไป ถ้าใครจะเอาไปตัดมือก็เซฟรูปไปเลย แต่ถ้าใครอยากได้ไฟล์ .ai ที่ไปให้ร้านที่มีคอม ก็ส่งอีเมล์มาหาผม [email protected] หัวข้อ logo Rover Club แล้วจะแนบไฟล์กับไปให้ ลุยได้เลย................เริ่มติดกันได้แล้ว

23. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    ส่งไฟล์มาให้ผมหน่อยครับ [email protected] ท่านประธาน wewit เล่นmsn อะป่าวครับ

24. wewit

201
    0
    0
    ...........

ผมตัดมาแล้วนะ (ตัดเองเลยคับ) ผมว่า11ซ.มมันใหญ่ไปหน่อยนะ ถ้าเพื่อนจะตัดก็ดูความเหมาะสมเอาละกันนะครับ อย่าต่ำกว่า9ซ.ม ละกัน แล้วถ้าคำว่า www.racingweb.net ตัดไม่ได้ก็ไม่ต้องก็ได้นะคับ เพราะของผมก็ไม่ได้ติดเหมือนกัน ตัดไม่ไหวตัดยาก อย่าว่าตัดมือนี่หน่า ถ้าใครตัดด้วยคอมก็คงสบาย
    ฝากไว้เท่านี้นะครับ wewit(ดูแลบอร์ด)

25. NingRover

83
    0
    0
    หลังจาก
    รอมานานมาก
    ในที่สุดก็มีrover clubแล้ว

26. wewit

201
    0
    0
    ติดแล้วนะ

ติดแล้วนะ ผมไม่ได้ติดคำว่า www.rcingweb.net ถ้าใครไม่ติด แบบผมก็ลองหาอะไรติดแทนได้นะครับ ตามสบาย ส่วนผม ผมว่าจะติดชื่อผมเล็กๆwewitอะไรอย่างเนี่ย จะได้รู้ไง ว่าเป็นใคร

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มีนาคม 2006
  27. archery31

archery31 New Member Member

27
    0
    0
    ถ้าผมจะไปตัด ที่ร้านนี้ ใช้ ติกเกอร์ เรืองแสงสีขาว หรือ สีขาว ธรรมดาอะครับ กัวตัดออกมาเองมันจะไม่เหมือนกันอะคับ :eek: กัวดูเปงของ เก๊ อ่าคับ

28. wewit

201
    0
    0
    ...........

ผมใช้ ขาวเรืองแสงครับ แต่ราคามันแพง เมตรตั้ง450 บาท แต่ใช้สีขาวธรรมดาก็ได้ครับ เอาเป็นว่ารูปแบบเหมือนกันก็ ok คับ

29. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    น่าจามีคำว่าwww.rcingweb.net คนที่ขับโรเวอร์คนอื่นที่มะด้ายอยู่ในคลับเค้าจาด้ายรู้ว่ามีคลับเราอยู่ในเวบนี้ คลับเราจาด้ายสมาชิกมากๆกว่านี้

30. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    สวยป่าวดูกานเล่นๆนะ นั่งทำเล่นๆ สีเทาไม่เอานะ เปนตัวหนังสือสีขาว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้