Neon ใช้แก๊ส เจาะฝากระโปรงหน้าดีไหมครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Virussa, 24 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Virussa

Virussa New Member Member

6
    0
    0
    รถใช้แก๊สร่วมน้ำมัน แต่รู้สึกว่ามีความร้อนจากห้องเครื่องมากเป็นไอเข้าห้องโดยสารมาก
    อยากเจาะฝากระโปรงหน้า หรือติดสกู๊ปดักลมระบายความร้อน
    รถใส่กรองอากาศปกติ ไม่ได้ใช้กรองเปลือย
    พี่ๆ มีความเห็นว่าไงบ้างครับ :confused: :confused: :confused:

2. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ใช้แก๊สร่วมกับน้ำมัน หมายถึงใช้น้ำมันพร้อมๆๆกับใช้แก๊สหรือครับ ของผมใช้แยกครับ(ปรับเป็นใช้น้ำมันหรือแก๊ส)ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนเลย รอผู้รู้มาตอบแล้วกันนะครับ

3. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ผมอยากเจาะเหมือนกันครับ ใครมีข้อมูลบ้าง ราคาด้วยครับ

4. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    ไม่ลองหาบูชมาหนุนที่ขาบานพับฝากระโปรงดูก่อนหละคับอาจช่วยได้บ้าง (แต่ฝากระโปรงจะแง้มหน่อย )
    แต่ถ้าเครื่องความร้อนไม่ขึ้นก็ไม่น่าเป็นห่วงคับ

5. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    งั้นก็แสดงว่า ถ้าเข็มขึ้นไม่ถึงครึ่งก็ไม่น่าเป็นห่วงสิครับ

6. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    คับ แต่ถ้าจอดรถแล้วสามารถเปิดฝากระโปรงรถทิ้งไว้ได้ก็เปิดไว้คับ พวกอุปกรณ์ต่างๆในห้องเครื่องจะได้ไม่เสื่อมเร็ว

7. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    โดยส่วนตัว เคยคิดจะเจาะฝากระโปรง แต่ศึกษาแล้วแล้วพบว่ามีของเสียมากกว่า ถ้าขับอากาศดี ฝนไม่ตกก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าฝนตก ต้องมากังวลว่า รูที่เจาะ
    เป็นทางน้ำไหล ไหลเข้าอุปกรณ์ ชิ้นไหนมั้ง กรองอากาศ คอยล์จุดระเบิด หรือขั้วแบต ถ้าได้ช่างฝีมือดี ทำทางน้ำไหล ไปที่ทางเดินน้ำทิ้งก็ดีไป แต่ทางได้ช่างประเภทช่างมัน
    ก็จะสวยอย่างเดียว ถ้าขับธรรมดา รอบไม่เกิน 3 พัน ก็ใช้แบบธรรมดาๆ เถอะ มั่นดูแล หม้อน้ำ อย่าให้น้ำขาด กับล้างเปลี่ยนถ่าย น้ำยาหล่อเย็นมั้งเป็นพอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้