ปรึกษาเรื่องไฟหน้าปัด E30 โชว์ตลอด...???

การสนทนาใน 'E30 Club' เริ่มโดย kook8, 6 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kook8

kook8 New Member Member

5
    0
    0
    :confused: ทำไมไฟมันถึงโชว์ตลอดค่ะ..มันคือไฟอะไร อันตรายหรือเปล่า..เพิ่งซื้อรถ E30 มาได้อาทิตย์ก่าๆ เจ้าของเก่าเขาบอกว่ามันจะโชว์อย่างนี้ตลอด ไม่เป็นไร แต่เวลาขับจะรู้สึกกังวล ไม่ทราบมีใครรู้บ้างค่ะ ช่วยแนะนำที

2. PUENeto

PUENeto New Member Member

20
    0
    0
    ที่โชว์จะเป็นไฟเตือนผ้าเบรค

แล้วก็เตือนเกี่ยวกับเช็ค เครื่องครับ

3. kook8

5
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ แต่ผ้าเบรค (หน้า) เพิ่งเปลี่ยนมาเองค่ะ เครื่องก็เพิ่งให้ช่างเช็คมาใหม่หมด ถ้าปล่อยไว้จาเป็นไรมากไหมค่ะ

4. PUENeto

PUENeto New Member Member

20
    0
    0
    ถ้าทุกอย่างเกี่ยวกับระบบเบรค ok. ที่ผมเคยเป็นคือ สายไฟ sensor ตรง disk หน้า เสียบไม่ดีอะ ครับ ลองเช็คดูละกันครับ

ส่วนอีกจุดนึง ไฟที่เป็นขีดๆ เตือนระยะเวลาเข้าศูนย์ตรวจเช็ครถ
    สีเขียวสบายๆ สีเหลืองเริ่มไกล้ สีแดงถึงเวลาแล้ว
    โดยทั่วไปไม่ค่อยมีใครให้ ความสนใจมากนัก นอกเสียจากรำคาญก็จิ้มซะทีหนึ่ง เพราะคงไม่มีใครเข้าศูนย์เป็นประจำส่วนใหญ่ซ่อมข้างนอกมากกว่า

5. kook8

5
    0
    0
    :eek: อ๋อ!!! มันเป็งยังงี้นี่เอง ขอบคุณมากๆ นะค่ะ

6. โอหลักสี่

โอหลักสี่ New Member Member

31
    0
    0
    แต่ถ้าจะเปลี่ยนไมค์ ผมมีไมค์แต่งหน้าปัดขาว ขายนะคับ 0875855342

7. PEPSI2509

PEPSI2509 New Member Member

6
    0
    0
    ผมก็เป็นเหมือนกันครับ แต่ผมใช้มา 5 ปีแล้วเข้าปีที่ 6 แล้วก็ไม่เห็นจะเป็นอะไรครับ ผมเคยถามช่าง
    เพื่อนสนิดผมบอกเหมือนกะพี่ๆๆที่ได้ตอบไปแล้ว เพื่อนผมที่เป็นช่างบอกผมว่าถ้าแสงมันแยงตามาก
    ก็ให้ถอดหลอดไฟออกไปเลยสินเรื่อง อิอิอิ ผมเลยจัดไปเพราะมันแยงตาตอนกลางคืนมาก ส่วนเรื่อง
    ตรวจเช็คเครื่อง+ผ้าเบรคผมไม่กังวน ผมมีเพื่อนเช็คให้ตลอด ส่วนท่านอื่นอย่าทำตามผมนะ มัน
    อยาจจะไม่ทราบว่าผ้าเบรคของท่านจาหมดหรือยัง

8. oate30suphan

oate30suphan Guest

0
    0
    0
    ไฟ Inspection ลบได้ครับ ไม่ยาก หาในคลับ E30ดู ส่วนไฟเตือนผ้าเบรค ลองเช็ว่าเสียบปลั๊กอยู่หรือเปล่า หรืมันขาดอยู่นะครับ แต่ของผมปลั๊กมันขาด ทำการซ่อมแล้วก็ไม่ดับครับ เลยถอดหลอดออกแล้วเช๊คผ้าเบรคเองครับ หมดปัญญา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้