มูลนิธิ " รวมเศษRover "

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Original, 4 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ผมขอเริ่มก่อน ละกัน
    -------------------------------------------------------------------------------------
    --มีซากฝาที่แตกร้าวอยู่ 1ชุดครับ H23A แต่อุปกรณ์ภายในน่าจะใช้งานได้ปกติครับ
    ------------------------------------------------------------------------------------
    --สายพาน" ไทม์มิ่ง "ผมได้รับความอนุเคราะห์ จากพี่เจี๊ยบ ฉะเชิงเทรา มา 1 ชุด ซึ่งพี่เค้าถอดจากเครื่องแล้วเก็บไว้ให้ครับ
    ที่พี่เค้าถอดให้เพราะพี่เค้า จะทำให้เครื่องมี TEC เลยเบื่อเครื่องเก่า สาวไม่คอยติดเลยเปลี่ยนมันซะใหม่ สบายไป
    สภาพสายยังดีมากครับ เป็น ของ honda ครับ มีลูกรอก 2 ชุดมาเอาไปเลือกเองนะครับเพราะไม่รู้ว่าอันไหนดีกว่ากัน
    --------------------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------------------

เพื่อนๆที่ผมรู้จัก ใครจะบริจาคก็เชิญครับในกระทู้นี้ละกัน
    1.ขอรับบริจาคอะไหล่ ที่ท่านๆ ไม่ได้ใช้ประโยชน์แล้วครับแต่ขอเป็นสภาพที่พอเอาไปซ่อมได้นะครับ
    2.สิ่งของเกี่ยวกับรถของท่านๆ ที่เลิกใช้แล้วครับ จะเป็นส่วนของเครื่องก็ดี ตัวรถก็ดี
    3.สิ่งของที่ท่านว่าไม่จำเป็นสำหรับท่านแล้ว รกบ้าน นำมันมาแบ่งให้เพื่อนๆ ที่อาจต้องการมันกันนะครับ

----------------------------------------------------------------------------------
    เงื่อนไข ของการที่จะนำของเหล่านี้ไปใช้
    1.เป็นสมาชิกในชมรมเท่านั้น
    2.ต้องเข้าร่วม มิ๊ตติ้ง อย่างน้อย 2 ครั้งครับ
    3.ต้องเป็นบุคคล ที่เพื่อนในชมรมรู้จักอย่างน้อย 5 ท่าน
    ----------------------------------------------------------------------------------
    หรือเงื่อนไขก็ขึ้นอยู่กับท่านที่จะบริจาคครับ

ไมโล 087-676-9191 / 086-384-8948

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤษภาคม 2009
  2. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    เอาด้วยเดี๋ยวไปรื้อในโกดังก่อน

เอาด้วยเดี๋ยวไปรื้อในโกดังว่ามีอะไรที่คนอื่นพอใช้ได้บ้าง
    เอารูปมาลงให้......:)
    ปล.ต้องเป็นสายเลือดคนโรเวอร์นะครับ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 พฤษภาคม 2009
  3. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    5555555

นัดไม่รุ้ จารอรับบริจาคหรือ จะหา ของ บริจาคดี @@@@

อิอิ งั้นนนๆๆ เด๋ว หาของก่อนนน้า !!!!

4. noomj2000

noomj2000 New Member Member

27
    0
    0
    ผมมีแลค1เส้น ว่าจาเอาไว้ซ่อม แต่เก็บไว้นานกัวหนิมขึ้น
    ให้คนที่ต้องการเอาไปซ่อมใช้ก่อนดีก่า ได้ไม่เสียของ เดิมมันรั่ว ไว้ถ่ายรูปให้ดู
    หนุ่ม 0865167358

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤษภาคม 2009
  5. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    เอามาให้หมด จะไปชั่งกิโลขาย

6. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    เอาประตูด้วยไหมครับ..

เอาประตูของเล็กด้วยไหมพี่จะได้หนักๆ.อ่อมีแล็คเก่าผมอีกอัน623
    แล้วโช๊คหน้า4หลัง4และสปริงหน้า4หลัง2(อีก2โดนหลอกไปเสีย
    หมาเลยผม):D:D:D...เอาไหมพี่...รับลองหนักหลายโล....
    ปล..ไอ้ที่คุยกันเดี๋ยวอาทิตย์นี้ทำพิธีเอามีดหมองัดนะครับ...:p:p

7. natsmooth

834
    0
    0
    เพ่ๆ คับ มีสายหัวเทียน คัยมาบริจาคมั่งมั้ยคับบบ

ตอนนี้ใช้สายหัวเทียนของ ek อยุ่ มันไม่ปิดฝา น้ำจาเข้าอะคับ

เด๋วงานจาเข้าหนักใหญ่ !!

8. natsmooth

834
    0
    0
    ยังหาสายหัวเทียน ของผู้จัยดีอยุ่น๊ะค๊าฟ อิ อิ

รอ คน บริจาค !!!!

9. natsmooth

834
    0
    0
    ม่ายมีอะไร บริจาคเลยหลอค๊าฟ !!!!!

10. ยังต้องการสายหัวเทียนอยู่ป่าวครับ...?

ติดเครื่อง H22A มาครับ ของยี่ห้อ SUMITOMO ปี 1997 สภาพตามรูป
    View attachment 1501520
    View attachment 1501521
    ใช้อย่างที่ต้องการหรือเปล่า หรือผมมาช้าไปแล้ว...พอดีพึ่งเห็นนะครับ :p

11. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
  12. เอาจริงเปล่า...?

P'ttsoft จะเอาจริงเปล่า...? ถ้าเอาจริงเจอกันเร็ว ๆ นี้จะเอาไปให้ครับ และ
    ฝากP'ttsoft ดูไฟ XENON ให้ 2 ชุดครับ แล้วจะแวะไปใช้บริการที่ร้านครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ...:D

13. natsmooth

834
    0
    0
    อันนี้ นี่บริจาค ช่ายม๊ะค๊าฟฟ

ของนัดยังเอาสายหัวเทียน ของไรไม่รุ้ มาใส่อยุ่เลย !!!!

ถ้าบริจาค นัดขอได้มั้ยคร๊าฟฟฟ !!!

14. natsmooth

834
    0
    0
    ห๊ะโหล อยากได้คร๊าฟฟ !!

ขาดแคลน !!!!!

15. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
    สายหัวเทียน
    h23a ตรงรุ่นเดิมๆ
    มีชุดนึง
    หลังปีใหม่มาเอาเลย
    แบ่งๆกันใช้

16. natsmooth

834
    0
    0
    โห ขอบคุนคร๊าฟ ++++ !!!!!!

17. มาช้าไปอีกแล้วครับ...

ขอโทษทีครับ คุณnatsmooth ช่วงใกล้สิ้นปีงานผมยุ่งมากๆๆๆๆๆๆครับ และกำลังตาม
    เรื่องรถผมจะให้จบก่อนวันที่ 29 ธ.ค. 52 ด้วย
    เลยไม่ได้เปิดเข้ามาเช็คครับ เมื่อวันก่อนเปิดเข้ามาก็ลืมเช็คครับ ต้องขอโทษอีกครั้งครับ
    ยืนยันบริจาคสำหรับพี่ๆ เพื่อน ๆ ที่กำลังต้องการอยู่ครับ (แบ่งปันกันในคลับครับ)

18. natsmooth

834
    0
    0
    ถ้าบริจาค ผมขอรับบริจาคไว้ ได้มั้ยครับ !!!!

ยังไง ผมขอเบอร์ คุน ป๊อปไว้น่อยน๊ะ เพื่อถ้าใกล้กันจาได้ ติดไม้ติดมือมา อิ อิ

ขอบคุนคร๊าฟ !!!!!

19. เบอร์ผม 084-0053030 หรือจะดูที่ช่องสี่เหลี่ยมซ้ายมือในกระทู้ (ช่องข้อมูลส่วนตัว) ก็ได้ครับ
    ผมลงรายละเอียดไว้บางส่วนครับ... และผมว่าบ้านผมคงไม่ได้อยู่ใกล้บ้านคุณนัดแน่ๆ เลยครับ
    เพราะผมอยู่ตัวเมืองจังหวัดเพชรบุรีครับ (ในจ.เพชรบุรี ผมว่าผมรู้จักคนใช้ ROVER623
    เกือบทุกคนน๊า...เท่าที่รู้ไม่มีชื่อนัดครับ) ขำ..ขำ..

ถ้าคุณนัดเอาไปใช้ผมยินดีเลยครับ...
    แต่ถ้าคุณนัดจะเอาไปเก็บไว้ก่อน ผมขอให้พี่ๆ เพื่อนๆ ที่เขากำลังต้องการนะครับ
    (แบ่งปันกันในคลับครับ)

20. natsmooth

834
    0
    0
    ขอบคุนคร๊าฟ !!!!

ยังไง มิตติ้งครั้งหน้าหรือ เจอกันครั้งหน้า นัดได้ ของคันก่อน ก็ ขอรับไว้เปน ส่วนบุญ น้อยๆ ไว้ในรถน๊ะคร๊าฟฟ ขอบคุนคร๊าฟ !!!!!

21. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    พี่ไมโลครับ สปริงคู่หลังของพี่ที่อยู่ที่พี่ใหญ่ ตอนนี้อยู่บ้านผมนะจะใช้โทรมาได้เลยพี่
    ไม่มีโอกาสไปคืนสักที

22. NConly

NConly New Member Member

4
    0
    0
    อะไหล่ 220 สำหรับผู้ที่จำเป็นต้องใช้ครับ 084-2245281 ฟอร์มครับ

23. Vichant d'Alto

Vichant d'Alto Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคะ หนูไม่ได้เป็นสมาชิกคลับ แต่อยากสอบถามรายละเอียดเรื่องสายแพ พวงมาลัยอ่ะค่ะ คุณแม่ใช้ 623 ตอนนี้อู่เค้ายังหาอะไหล่ให้ไม่ได้ พี่ๆพอมีแบ่งมั้ยคะ

24. pakachai

pakachai New Member Member

6
    0
    1
    ยังมีของตามรูปไหมครับ.....สนใจกระจังหน้ากับ...คิ้วฝากระโปรงท้าย(ใช่ไหมครับ) เบอร์โทร.ตามที่โพสต์ยังใช้ได้หรือป่าว

25. wolfalone777

wolfalone777 New Member Member

1
    0
    0
    อยากได้มังจังพี่ๆ มี ขอบยางประตู สภาพดี แลก มือเปิด ประตูหลังข้างนอก ครับ ROVER623 0909672692

26. พอดีหลังคา sunroof623 เสียเลยถอดอุปกรณืหลายๆชิ้นออก อยากกลับมาใช้งานได้อีกแต่ตอนนี้หาไม่เจอ มีใครจะบริจาค หรือ แนะนำที่หาได้มั้งไหมครับ ขอบคุณครับ

27. Sutam

Sutam New Member Member

2
    0
    1
    สวัสดีครับพอดีผมพึ่งจะ ได้ rover 623 มาใช้แต่กระจกมองข้างหัก กระจกประตูด้านหน้าซ้าย เสียเลื่อนขึ้นลงไม่ได้ ประตูหลังด้านซ้ายเปิดออกจากด้านในไม่ได้ พี่ๆคนไหนพอจะแนะนำอู่กับร้านอะไหล่ ได้บ้างรบกวนแนะนำหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้