ช่วยด้วยครับเวลาเปิดมีเสียงกระแทก

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Thongchai B., 26 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thongchai B.

Thongchai B. New Member Member

4
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยครับผมต่อFrontใหม่ครับโดยที่ไม่ผ่านปรีแอมป์ครับสิ่งที่ได้
    มาคือเสียงดีกว่าเดิมที่ต่อผ่านปรีครับ แต่ตอนเปิดเครื่องมีเสียงกระแทกดังปึบ
    และมีเสียงวีดดังตามคันเร่งเลยครับไม่รู้จะทำไงดีครับ
    เครื่องเสียงของผมมีดังนี้ครับ
    1.front pioneer
    2.ปรีแอมป์
    3.Power 4 ch 1 ตัว
    4.Power 2 ch 1 ตัว
    5.ลำโพงกลางแหลม 2 คู่
    6.Sub 10 นิ้ว 1 คู่

2. blue PSU

blue PSU New Member Member

26
    0
    0
    เบื้องต้นลองตรวจเช็คจุดเชื่อมสายกราวน์ขันแน่น ทั้งฝั่ง Amp. และจุดยึดลงโครงรถ ตรงจุดนี้ควรขุดสีออกให้ไฟลงสะดวก
    อีกอย่างไม่ควรเดินสายลำโพง สัญญาณ(RCA) ใกล้กับ สายไฟ หากจำเป็นก็ให้หาฉนวนมาหุ้มสายไฟครับ ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้