แนะนำเรื่องซับหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย BOBae92, 28 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOBae92

BOBae92 New Member Member

268
    2
    0
    พอดีจะทำไปเปิดแข่งกับน้องแถวบ้านอ่ะครับ

ของน้องเป็นตู้ปิด เจาะกระบะ mtx10นิ้ว วอยคู่ อ่ะครับ

อยากทำให้ดังกว่า เน้นเสียงเบสอ่ะครับ
    ทำใส่ซีวิคตาโต ใช้ซับใช้แอมป์อะไรดีครับตีตู้ที่ไหน
    หรือมีร้านไหนแนะนำบอกทีครับ
    มีงบอยู่แค่50.000เองครับ
    ไม่เน้นยี่ห้อนะครับ

อยากได้คำแนะนำก่อนจะเสียเงินอ่ะครับ
    กลัวทำไปโดยไม่รุ้อะไรเลย กลัวเสียเงินป่าวครับ

2. BOBae92

268
    2
    0
    จัดของให้ทีครับ

ฟร้อนดีๆราคาไม่เกินหมื่น ใช้รุ่นไหนดีครับ

3. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    GOTO ........ROCKET SOUND ซิครับ
    พอดีไปมอเตอร์โชวมา มีชุดโปรโมชั่นหลายชุด
    เลือกชุด 49900 บาท หนักแน่นเต็มพิกัด แล้วซื้อ
    วิทยุเพิ่ม ไม่เกินหมื่น ของอัลไฟนครับจบ แต่ของผม
    ทำร้าน สุชาติ ซาวด์ บริการดีมาก ๆ ครับ ดีกว่า
    ร๊อคเกตซาวด์มากครับ แต่ชุดโปรน้อยกว่าครับ
    www.suchartsound.co.th
    www.rocketsound.co.th

4. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    อยู่แถวไหนครับ เล่นตู้แบนด์พาสเลยครับเจาะเบาะหลังหรือถ้ามีที่เท้าแขนหลังก้อเอาพอร์ทออกตรงช่องนั้นได้เลยครับ ยังไงโทรมาคุยกันก้อได้ครับตามเบอร์ในรูปส่วนตัวข้างๆน่ะ ยินดีให้คำปรึกษาครับ จะเอาแรงแบบไหนบอกได้ครับ

5. BOBae92

268
    2
    0
    ผมอยู่ฝั่งธนครับ

ร้านพี่อยู่แถวไหนล่ะครับ

6. nin

nin New Member Member

24
    0
    0
    ค่อยๆ หาข้อมูลครับ
    www.pantip.com/cafe/ratchada

เท่าที่ผมพอจะแนะนำได้นะครับ
    front - pioneer รุ่นที่มี 3 out เลือกรุ่นที่แพงหน่อยเพราะจะได้ลูกเล่น
    หรือ function ต่างๆ ในการปรับแต่งเสียง

แอม นี่ผมไม่มีความรู้ครับ ตัวเลือกเยอะเหลือเกิน

กันงบไว้สัก 20% (หรือ 10,000 ) ไว้สำหรับ accessory เช่น
    แดมป์ประตู ตัวถัง
    กระบอกฟิว กล่องแยกสายไฟ
    สายไฟดีๆ
    สายสัญญาณ
    สายลำโพง
    Capacitor

ย้ำอีกครั้งว่าใจเย็นๆ ครับ

7. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    ร้านผมอยู่ริมถ.วิถาวดีแยกสุทธิสารครับ โทรมาคุยก่อนก้อได้ครับไม่ต้องรีบร้อน:D ยินดีให้คำปรึกษาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้