รุ่น JZS 155 ตัวธรรมดากับ minor น่าเล่นมั้ยคับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย speedmaxy, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. speedmaxy

speedmaxy New Member Member

7
    0
    0
    อะไหล่เป็นงั้ยคับ พอจะมีสเปคพื้นฐานของรถรุ่นนี้มั้ยคับ รบกวนด้วยนะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กุมภาพันธ์ 2009
  2. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    JZS133 ปี 92-95 ถ้ามี 96 แสดงว่าลากจด

http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=I30084012&row=2

JZS155 ปี 96-97 ถ้ามี 98 แสดงว่าลากจด

http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=A28090217&row=2

JZS155 (Minor) กระจกเปลือย ปี 98-99

http://www.taladrod.com/w/Search/CarDetImg.aspx?cib=241487#1

ลองดู ดีๆ คับ หน้าตาไม่เหมือนกันนะ ดูจากไฟตัดหมอกสิ อีกอย่าง ไม่ใช่เฉพาะแค่ Interior แม้แต่ระบบช่วงล่างก็ไม่เหมือนกัน

3. speedmaxy

7
    0
    0
    ถามต่อครับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กุมภาพันธ์ 2009
  4. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ถามไรต่อครับ????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

5. speedmaxy

7
    0
    0
    อ๋อโทษทีคับ ผมอยากถามว่ารุ่น JZS 155 นี่อะไหล่แพงมั้ยคับ มันมีข้อเสียอะไรมั่งคับ ใครมีข้อมูลพื้นฐานรถรุ่นนี้รบกวนด้วยครับ
    ขอบคุณคร๊าบบบบ

6. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    น่าใช้ครับ แต่อะไหล่ค่อนข้างน่าจะหายากนิดหน่อย เพราะเท่าที่เห็นจะมีแต่หน้าตัดซะส่วนใหญ่ ที่เชียงกงอ่ะครับ ส่วนอะไหล่ชิ้นอื่นคงต้องลองดูอีกทีครับ

7. tha79

737
    0
    0
    อะไหล่แท้ เบิกห้าง เทียม เทียบ สั่งจากญี่ปุ่น เพียบครับ
    แต่อย่าลืมว่ารถคันนี้ตอนป้ายแดง ราคาหลักสามล้านนะครับ
    ฉะนั้นค่าอะไหล่บางอย่างก็ต้องคิดจากรถราคาขนาดนั้นด้วย
    แต่ถ้าเป็นอะไหล่เครื่องยนต์ ตัวถัง เซียงกงจะย่อมเยาว์กว่า

8. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    อะไหล่ บอดี้ ลุ้นตามเชียงกง หรือเบิกห้าง แต่บางอย่างยังต้องรอเพราะสั่งจากนอกอีกที อะไหล่ช่วงล่าง นอกห้าง พอหาได้ แต่บางอย่างต้องเทียบ แต่ถ้าซื้อมารับรองว่าคุ้มค่าครับ

9. notejeab

notejeab New Member Member

65
    0
    0
    อะไหล่หาไม่ยากครับ ทั้งคัน ตัด สองชิ้น ประมาณ เก้าหมื่นบาท

10. mr_ake

mr_ake New Member Member

18
    0
    0
    สอบถามเพิ่มหน่อยครับ ราคาข้างต้นหาได้จากแหล่งไหนครับ รบกวน pm ลายแทงให้หน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

11. DON_SF

636
    0
    0
    จิงป่ะครับ ราคาไม่แรงน่ะได้ทั้งคัน แต่ขอเป็น MAJESTA 15 ราคานี้ได้ป่ะ อิอิอิ:D:D:D

12. keepcool

keepcool New Member Member

1
    0
    0
    ขอรบกวนหน่อยนะ ครับลิ้งใช้ไม่ได้อ่ะครับ พอดีสนใจเหมือนกันครับ อยากทราบรายละเอียดครับ

ป.ล. ในเมืองไทยหาตัวนี้ยากไหมครับ แล้วราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ

13. game007

game007 Legend (R.I.P.)

180
    1
    0
    อะไหล่ตัวกระจกเปลือยจะหาง่ายกว่าตัวธรรมดา อยู่นิดนึง นะ ครับ

เพราะ ตัว ธรรมดา ส่วนใหญ่ จะ เหน แต่ ตัว low กว่า
    อะไหล่ก้อพอมีอยู่บ้างครับ

ส่วนกระจกเปลือย ญี่ปุ่น เยอะ ครับ

14. DON_SF

636
    0
    0
    กระจกเปลือยชอบครับ

15. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    ใครจะเล่น 155 ตัว Gen 1 ระวังกันหน่อยแล้วกัน มีคันนึงที่ลงขาย ที่บอกว่าเครื่องยนต์ Overhall แล้ว ไม่รู้ Overhall ตอนไหนหว่า ที่แน่ๆ รถคันนี้ท้ายโดนมิดมาแถบนึงแบบเต็มๆ ด้วยนะ ไม่แน่ใจว่าใครได้ไปหรือยัง

16. tha79

737
    0
    0
    แล้วรุ่น Royal Extra
    มีเครื่อง 1JZ-VVTI ด้วยหรือครับ คิดว่าน่าจะเป็นเครื่องรหัส G มากกว่า

17. notejeab

notejeab New Member Member

65
    0
    0
    ใช่แล้วครับ royal extra จะเป็นเครื่อง 1 g-fe ครับ

18. tha79

737
    0
    0
    งั้นคันที่พี่เอกพูดถึงก็เละมาแล้วดิ
    ใครไปดูมาแล้ว ก็ระวังๆ กันหน่อยนะจ๊ะ

19. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    ได้ข่าวว่าขายได้แล้วด้วย เหอๆๆ

20. tha79

737
    0
    0
    โคดีทุกท่าน เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

21. DON_SF

636
    0
    0
    ล่าสุดไปเจอ15กระจกเปลือย ตัดมาครึ่งคัน ของครบทุกอย่าง 150000 ผมถามว่ามาเจสต้า15ล่ะเท่าไร เค้าบอกเท่ากัน งั้นเอามาเจสดีกว่าว่าป่ะ อิอิอิ แต่ถ้า ไม่ตัด 250000 ครับ แต่จะทำยังไงดีเมื่อเอามาแล้ว.........หาคำตอบไม่ได้ผมอ่อนประสบการณ์ อิอิอิ

22. kiamboi

kiamboi New Member Member

50
    0
    0
    ใครซื้อไปเนี่ย สงสัยต้องเลี้ยงด้วยปลาทูนะเนี่ย ย้อมของซะจนเป็นแมวเลย

23. kiamboi

kiamboi New Member Member

50
    0
    0

แล้วพวก JZ133 มีบ้างไหมน้อง

แล้วน้อง DON รู้จักสุสาน คราวน์
    ไหมหนะที่ลงในเวบเนี่ย จะไปตามหาช่องแอร์ ซ้าย

24. Mr.PrOmPT

832
    19
    18
    ไม่ถึงขนาดนั้นคับฐา รถโดนชนหลังขวามา ทำมาเนียนพอควร มองเผินๆอาจดูไม่ออก ต้องดูตะเข็บที่แชสซีส์ แล้วจะร้องอ๋อ

25. Mr.PrOmPT

832
    19
    18

ปรึกษาทนายประจำคลับเลยคับ ดอนเอสเอฟ

26. tha79

737
    0
    0
    ติดต่อคนวิ่งทะเบียนที่ขนส่งดีก่าคับ

เพราะผิดจากที่จดทะเบียน ยังงัยก็ทำยากครับ

27. Mint Butterfly

Mint Butterfly New Member Member

6
    0
    0
    คันที่ หมายถึง สีบรอน ใช่ไหมครับ.....รบกวนหน่อย ดูๆๆ อยู่

28. tha79

737
    0
    0
    ไม่เห็นในตลาดรถแล้วนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้