เลือกฟร้อนท์ให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย zeraph, 10 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    พอดีกำลังจะเปลี่ยนฟร้อนท์ มี 5 รุ่นที่ราคาพอฟัดพอเหวี่ยงกันครับ

1.Pioneer P6050UB
    2.JVC KD-G845
    3. Sony CDX-GT670US
    4. Alpine CDE-9873E
    5. Pioneer DEH-600BT

อยากทราบว่าเล่นตัวไหนคุ้มสุดครับ ทั้งเรื่องราคาและคุณภาพเสียง

2. blue PSU

blue PSU New Member Member

26
    0
    0
    แนวเสียงของแต่ละยี่ห้อจะมีความเด่นแตกต่างกันครับ แล้วแต่ชอบและไสคล์การฟังครับ
    ความเห็ส่วนตัว
    JVC เบสหนาใหญ่ กลางมีเนื้อออกนุ่มแหลมไม่ค่อยใส โดยรวมออกแนวนุ่มเด่นที่เบสและกลางต่ำ
    Pioneer สดชัด ฟังมัน สนุก แหลมคมๆ ไม่พริ้ วัยรุ่นชอบ
    Alpine กลาง แหลมเปิดโปร่งใส เสียงร้องชัด หัวเบสกระแทกดี ไม่หนาเหมือน JVC
    Sony ไม่เคยฟัง

ลองหาฟังดูครับ

3. SR-Z

SR-Z New Member Member

595
    21
    0
    เป็นผม Alpine CDE-9873E ไม่ได้ฟันธง!!!

*ชอบฟังแนวใหนหน้อ

4. oatcup

oatcup New Member Member

3
    0
    0
    ผมเคยใช้ 6050UB ครับ ขายไป 4,300 เองพึ่งใช้ได้ 2 เดือน
    ตอนนี้ผมใช้รุ่น alpine 9873RB อยุ่ครับ

6050ub ลูกเล่นเยอะกว่า ครับ usb ได้ อ่านแผ่นไวกว่า alpine ครับ คุณภาพเสียงถือว่าดีใช้ได้ครับ หน้าจอสวยงามสไลด์ไฟฟ้า eq 7 band ที่เด่นๆนะครับ มีระบบทดแทนเสียง mp3ด้วย ครับ ถือว่าใช้ได้เลยทีเดียวนาฬิกา ดิจิตอลเวลาปิดเครื่องสวยครับ

alpine9873RB โดยส่วนตัวที่ผมฟังแล้ว เสียง Alpine 9873 ดีกว่าครับ แต่รุ่นนี้ออกก่อน 6050ub นานครับ
    เวลาเปิดดังๆ เบสออกเป็นลูกๆดีครับ เสียงกลางแหลม ชัดดีครับ เปิดดังไม่พล่าครับ แต่ลูกเล่นค่อนข้างน้อยมาก นาฬิกา ไม่มี eq ไม่มี หน้าจอไม่ใช่ กราฟฟิก ไม่มีสไลด์ แต่ส่วนตัวผมว่า Alpine เสียงดีกว่าแน่นอนครับ

แต่ถ้าชอบลูกเล่น Pioneer 6050UB ดีกว่าครับ สวย ลูกเล่นเยอะ คุณภาพเสียงก็ไม่ได้ห่วยนะครับ แต่ Alpine เสียงดีกว่าครับ

แต่ถ้าให้เลือกกับการใช้งาน
    ส่วนตัวผมชอบ 6050UB มากกว่า รู้สึกเสียดายเหมือนกันที่ขายไป
    แต่ Alpine 9873RB ราคาถูกกว่าครับ แต่เสียงดีกว่าแน่ๆครับ

ลูกเล่นที่เห็นว่าต่างกันเห็นได้อย่างชัดเจนครับ

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ALPHINE น่าเล่นสุดในนี้ครับ แนวเสียง คม ชัด มิติ ดี การครอง ตำแหน่ง
    ชิ้นดนตรี มั่นคงดีครับ ถ้าจัดชุด รวม ๆ ไม่ดี จะออกแข็ง และจัดได้ครับ ผมใช้รุ่น
    9856 อยุ่ครับ

แนะนำเพิ่มอีกตัวครับ CLARION ถ้า ชอบแนว หวาน นุ่ม พริ้ว ๆ ฉ่ำ ๆ
    เนียน ๆ รายละเอียดดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้