ชุดไหนดีกว่าครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย bank_b, 7 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bank_b

bank_b New Member Member

3
    0
    0
    1.จอ Pioneer AVH-P4150 DVD รุ่นไหม่ล่าสุด เสียงดี ฟังชั่นการใช้งานครบเครื่อง พร้อมปรีแอมป์ Digital research RVP-5 เชื่อมสัญญาณเข้าแอมป์ขับซับ Digital Research RVP 80.4 ขับซับ Prism PSW 12 ขนาด 12 นิ้ว

2.จอ Pioneer AVH-P4150DVD เชื่อมสัญญาณเข้าปรีแอมป์ Digital Research RVP-5 พร้อมแยกเข้าเพาเวอร์แอมป์ Digital Research RV-P80.4 ขับลำโพงกลางแหลมคู่หน้าแยกชิ้น PhonenixGold V6.5c พร้อมขับลำโพงกลางแหลมคู่หลังแยกชิ้น PhoenixGold V6.5c ชุดซับเข้าแอมป์ Digital Research RV-P150.2 บริดจ์ขับซับวูฟเฟอร์ PhoenixGold V10d ขนาด 10 นิ้ว 1 ดอก

ไปที่ร้านจัดมาให้2ชุดครับอันบน40800อันล่าง58000พร้อมตีตู้ติดตั้งถ้าผมเลือกอันบนคุณภาพเสียงจะออกมาแตกต่างกันมากมั้ยครับรถcity09แล้วราคาแพงมั้ยหรือควรติดยังไงดีครับ
    ชอบฟังเพลงแนวเสียงใสเพราะมีเบสลอยหน่อยๆครับ

2. bank_b

3
    0
    0
  3. blue PSU

blue PSU New Member Member

26
    0
    0
    ถ้าเป็น2ชุดนี้ น่าจะใช้ amp. Phoenix gold ด้วยนะครับ ลองสืบดูราคาเพิ่มเติม ดีไหมครับ

4. bank_b

3
    0
    0
    ขอบคุณครับจะลองถามดู

5. blue PSU

blue PSU New Member Member

26
    0
    0
    ลองดู amp. u-dimension 5 CH.หรือ Phoenix Gold ลำโพง Stage หรือ Prism Amp. มือสองน่าจะพันกลางๆ ลองดุครับ คุณภาพดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้