อยากให้รถเล่นmp3ได้ต้องทำยังไงคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย P_e_n_c_e, 1 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P_e_n_c_e

P_e_n_c_e New Member Member

4
    0
    0
    คือเป้นทำถามที่พี่ผมถามมาว่าถ้ารถcoronaรุ่นสุดท้ายตัวท๊อป เครื่องเสียงpionneerเคสสวยมากที่บริษัททำมาให้แล้วเขาไม่อยากเปลื่ยนจะทำไงให้เล่นต่อเล่นกับmp3ได้โดยดัดแปลงนิดหน่อยแต่ยังคงให้เครื่องเสียงตัวเดิมแต่เพิ่มตัวเล่นmp3แบบพกพาเข้าไปเขาบอกว่ามีวิธีแต่ผมก็ไม่รุ้เหมือนกันเลยลองมาถามดูคับ ถ้าท่านใดตอบได้ช่วยตอบหน่อยนะคับ

เครื่องเสียงเดิมที่ใช้เล่นได้แต่เทปกับฟังfm1 fm2 ได้แค่นั้นคับ (ปํญหาของผมมันอยู่ว่าเครื่องเล่นมันเป็นของเดิมมันไม่มีช่องเสียบusbหรืออย่างอื่นเลย)
    ไม่งันผมก็จะทำอะไรได้บาง ผมเลยอยากจะรู้เรื่องระบบของเจ้าตัวนี้มันเป้นยังไงผมยังไม่แน่ใจเลยขอพี่ๆที่มีความรู้ช่วยหน่อยนะคับ
    ถ้าบอกถึงวิธีทำกับอุปกรณ์ที่ใช้ราคาก็จะดีมากเลยคับหรือร้านที่รับทำกับราคาก็จะดีมากเลยนะคับ

ขอขอบคุนล่วงหน้าทุกคำตอบคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กุมภาพันธ์ 2009
  2. oatcup

oatcup New Member Member

3
    0
    0
    แบบง่ายๆ แต่สัญญาณเสียงมันไม่ค่อยดังดีเท่าไหร่ เปิดดังมากๆเสียงแตก usb wireless เสียบช่องจุดบุหรี่ ตัวนึงไม่กี่บาทเดี๋ยวนี้
    500 - 1000 เล่น mp3/usb ได้

อีกวิธีก็ลองถอดเจ้าเครื่องนี้ไปที่ร้านรับแปลง ดูว่าพอจะแปลงได้มั้ย .. ถ้ามันสวยขนาดนั้นก็ซื้อ ฟร้อนอีกตัวไปเลยครับ
    ให้ช่างทำติดตรงอื่นซ่อนไว้ตรงไหนก็ได้ แล้วก็ทำสาย usb มาเสียบ ก็จบ ปรีอีกซักตัว ไว้ สลับ เจ้าตัววิทยุเดิม กับ วิทยุใหม่

3. ae92tle

ae92tle New Member Member

1
    0
    0
    ดูตามลิงค์ได้เลยครับ http://www.market2u.com/shop/shop.php?idshop=210732289
    CAR MP3 in car.usb2GB by. ae92tle@shop ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้