สอบถามผู้รู้เกียวกับการต่อ power ampครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย poo5555, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. poo5555

poo5555 New Member Member

4
    0
    0
    คือถามแบบไม่รู้จริงๆครับ(แบบว่ามือใหม่ครับ)ผมมี power amp 4 ch อยู่ตัวหนึงถาผมต่อคู้หน้าเป็นลำโพงแยกชิ้นภ ohm แล้วคู่หลังผมต่อเป็นแยกชิ้นเหมือนกันแต่ 2 ohm power amp จะมีปัญหาใหมครับเช่นมันจะทำงานหนักไปเปล่าครับขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2009
  2. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรแต่แอมป์จะร้อนขึ้น ทำไมต้องต่อ2โอมละครับ มันจะได้เสียงที่ดังขึ้นแต่จะไม่แม็ชกับคู่หน้าอ่ะดิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้