ปกติNEONเกียร์ออโต้เหยียบสุดสุดๆๆได้เท่าไร

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Super_gang, 7 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ผมเคยลองเหยียบดูทางด่วนชลบุรีสายใหม่ได้170 แล้วคนอื่นละครับ อยากรู้อ่า ไม่ใช่ตีนผีนะแต่แค่อยากรู้คงไม่ผิดนะครับ

2. พรพรหมรัตน์

พรพรหมรัตน์ New Member Member

38
    0
    0
    ผมยังใจไม่ถึงอ่ะครับ.. เคยเหยียบ 160 เส้นบายพาสปากช่องช่วงโล่ง ๆ
    แต่ก็มีความรู้สึกว่ายังสามารถเพิ่มความเร็วได้อีก...

ก่อนหน้านี้เป็นรถเพื่อนผม... ก็เคยเหยียบถึง 220 ครับ...

3. neoaut

neoaut New Member Member

96
    0
    0
    ตอนออกรถมาใหม่ๆ ป้ายแดง เกียร์ออโต้ เคยเหยียบเฉียด 190 km/hr. บนทางยกระดับบรมราชชนนี
    ส่วนตอนนี้ 12 ปีแล้ว ยังไม่เคยเหยียบสุด กลัวพังครับ

4. สุชัย

สุชัย Guest

0
    0
    0
    คล้ายกับข้างบน ตอนใหม่ๆเคยลองบนทางด่วนรามอินทรา ได้แตะ 190 ต้องผ่อนแล้ว มันจะสุดทาง แต่ว่ามันยังเหลือนะยังไม่สุด ตอนนั้นเห็นเคยมีคนลองได้ 200 นิดๆตัวออโต้ ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้วแต่ยังชอบมันอยู่ ขับสนุกมาก

5. JAN@NEON

JAN@NEON New Member Member

7
    0
    0
    เคยเหยียบได้ 210 ครับ

6. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    รถผมวิ่งได้ 190 เองครับบนเส้นบางนา-ตราด แต่รถยังไปได้อีกพอดีมันจะถึงทางแยกเลยยกก่อนอ่าครับ - -*

7. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    มอเตอร์เวย์ กลางคืน ใช้แก้สหัวฉีด ถึง 180 ที่เหลือ ตัด ใช้น้ำมันส่งต่อ ได้ถึง 200 นิดๆ คับ แล้วก็ถอน
    กัว....

8. Super_gang

279
    0
    0
    สุดยอดเลย ผมลองได้แค่170เองแต่ไม่ได้เปลี่ยนเป็นน้ำมันอัดแก๊สตลอด

9. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    เคยลองเหยียบตอนนั้นขับไปลพบุรีไปเจอรถวีโก้เครื่อง3000ขับกวนคับ ขับปาดไปปาดมา เลยกดซะเลยได้ 200 กับอีกนิดๆ
    ไม่ได้มองหน้าปัทม์นานเพราะเสียว ใช้น้ำมันวิ่งคับ แต่วีโก้สิหายไปเลย555

10. Super_gang

279
    0
    0
    โหน่าลองมั่ง เดียวไปลองมั่งดีกว่า555

11. tanito

tanito New Member Member

22
    0
    0
    ผมเคยวิ่งได้190บนมอเตอร์เวย์ไปชลบุรี
    อีกทีก้อตอนไปนครพนม ได้190นิดๆ

12. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    ของผม ขับปกติ ก็120-160 เร็วสุดเท่าไร ไม่เคยเหลือบมอง รอผลพิสูจน์ หลังจาก ขึ้นเขียง Dyno แล้ว กัน ว่า Turbo Garette T3 ปั่นม้า และแรงบิด เท่าไร รวมถึง ความเร็ว สูงสุด ด้วย รอหน่อย เพราะค่าขึ้นเขียง ที ก็ 2-3000 บาท

13. ecxmax

ecxmax Member Member

61
    0
    6
    130 ครับ 55 แบบว่ากลัวซ่อมอะ
    แต่เมื่อก่อนขับ สามห่วง 170 นะ ตอนนี้ยอมรับเลยว่าไม่กล้าเหยียบเพราะกลัวรถไม่พร้อม เดี๋ยวจะมีปัญหาครับ

14. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    ทำไมของผมได้ 150 มันก็ไม่ขึ้นแล้วครับ เกียร์มันจะไม่ค่อยดีแล้ว

15. Super_gang

279
    0
    0
    กลัวเครื่องพังเหมือนกันช่วงนี้เลยขับแค่ 120-160เอง ฮ่าๆๆใช้แก๊สตลอดไม่เคยใช้น้ำมันลองเลย(น้ำมันมันแพง) แต่ผมว่ารถNEONนี้ขับสนุกดีนะครับ ท่านอื่นว่ายังงัยมั่งครับ

16. mor_maa

mor_maa New Member Member

78
    0
    0
    ชอบที่พุ่งดี อาจจะเป็นเพราะตัวเล็กแต่เครื่องใหญ่ แต่ก็กินดุ...เหยียบมันส์สุดๆ ไม่ต้องกลัวปลิวร่อน

17. wiriyah

wiriyah New Member Member

54
    0
    0
    เมื่อก่อนตอนไม่ติดแก๊สแบบดูด วิ่งความเร็วสูงสุดได้ 205 km/h พอติดแก๊สแบบดูด(มันคาคอท่อมิกเชอร์อากาศเข้าไม่พอ..,หมั่ง)เลยอัดได้เต็มที่แค่ 160-170 km/h แก๊ส ,สับจากแก๊สเป็นน้ำมันได้ 180 km/h

18. Super_gang

279
    0
    0
    งานเข้าแล้วมั้ง วันนี้ไปเติมแก๊สก่อนเติมไฟ Engine Service ขึ้นบ้างดับบ้างแต่ไม่ขึ้นโชว์นานๆๆ หลังเติมแก๊สเสร็จ
    ขับไปสักพักไฟ Engine Serviceขึ้นโชว์ตลอดเลย จอดติดไฟแดงรอบเครื่องก็แกว่งประมาณ600เครื่องสั่นมากขึ้น
    จากปกติ800-900 งานเข้างานเข้าแล้วววววว(สงสัย)

19. kickto

kickto New Member Member

27
    0
    0
    ผมไม่เคยเหยียบเต็มที่อะครับ หะหะ

ได้แค่ 140 ประมาณนี้ แต่รถยังไม่สั่นนะครับ คิดว่าน่าจะได้มากกว่านี้แน่นอน
    ไว้วันไหนใจกล้าจะลองดูครับ อิอิ *o*

20. Super_gang

279
    0
    0
    ถ้าลองก็ทางโล่งๆนะครับ ปกติผมว่า160(รถติดแก๊สของผม170ก็สุดแล้ว)สบายนะรถไม่สั่นหรือทำให้เรารู้สึกว่ามาจะลอยเลย ถ้าใช้น้ำมัน+เครื่องดีน่าจะได้เร็วกว่านี้(ระวังโดนลูกเสือโบกด้วยละ) แต่ไม่รู้ว่าการขับรถเร็วจะทำให้รถเราสึกหรอมากขึ้นเปล่า ปกติผมชอบขับเร็วครับ(ถ้าขับคนเดียว) พิมไปพิมมาง่วงนอนดีกว่า กิกิ

21. เอ98

เอ98 Guest

0
    0
    0
    180 แต่น่าจะไปได้อีก ไม่กล้า

22. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    100 เดียว.............

23. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    เกียร์ธรรมดาครับ โดนวีวิคขับไล่บี้มา เลยกดคันเร่งหนีอัดไป 180 เห็นซีวิคไม่ตามมาเลยผ่อน แต่เคยลองจะหนี วีโก้ ไปไม่รอดครับ มันแซงหายลิบไปเลย

24. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    เอาแค่ขับมันก็พอ

25. karnneon

karnneon New Member Member

6
    0
    0
    ผมเคยได้200 ล้อ17

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้