ถามเรื่องเครื่องเดิม 505 คับ พี่ๆๆ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย tstefym6, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tstefym6

tstefym6 New Member Member

62
    0
    0
    พอดีเครื่องผม มานหลวมง่ะเลยอยากทราบราคาอะไหล่เครื่องเดิม พวกแหวน ปลอกสูบอะไรอย่างนี้อ่ะครับของผมเครื่อง ตัว 4 เกียร์อ่ะครับ ขอบคุงล่วงหน้าครับ หวาดดีปีใหม่ทุกท่านครับอิอิ

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ...เคยเช็คมา ประมาณ 7000 กว่าบาทคับ....แหวน ซาฟ ประเก็นชุดใหญ่...ประมาณนั้นคับ....

3. Asklepios

Asklepios New Member Member

12
    0
    0
    ผมพึ่งเปลี่ยนมา ทั้งปลอก ลูก แหวน ปะเก็นชุดใหญ่ประมาณ 8000 ชาร์ฟกับซีลอีกราวๆ 2000 ครับ

4. tstefym6

62
    0
    0
    ขอบคุงคับพี่ๆๆ เปิดฝาสูบออกมา นิ ร้องเลยครับประเก็นมานไหม้ กรอป สนิมกรัง ฝา สูบ มาน ผุ นิดแล้วอ่ะครับ มีรอยน้ำที่รั่วเข้าไปในกระบอกสูบเลย น้ำมันเครื่องผม เป็นสีชา เหมือน กินกาแฟใส่คอฟฟี่เมจ เลย เซง - - สงสัยจะยาวแน่ๆเดวดูก่อนว่า ซ่อมไหวก็จะไปซื้ออะไหล่ถ้าไม่ไหวคงจะ เปลี่ยนเครื่องเลย คับ แล้วเอารูปลงไงอ่า จะถ่ายมาให้พี่ๆๆดู -*-

5. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ถ้าเปลี่ยนเครื่องผมเชียร์คับ......เป็นกำลังใจให้คับ...

6. tstefym6

62
    0
    0
    ครับๆ ผมมีเครื่องในใจตอนนี้คือ SR20 ฝาขาวง่ะ กับ RB20 ไม่โบอ่า ยังไม่รู้ว่าจะเอาอันไหนดี พี่ช่วย ชี้แนวทางทีครับ จะได้เอามา ประกอบการตัดสินใจครับ T_T:cry:

7. tstefym6

62
    0
    0
    รบกวนอีกนิดครับ พี่ๆๆ ตอนนี้เครื่องผมที่พังมันเป็นตัว 4 เกียร์แล้วถ้าซื้อเครื่อง 505 ตัว 5 เกียร์มาใส่ ราคา เครื่อง505ตัว 5 เกียร์ ประมาณเท่าไหร่ครับขอบคุงล่วงหน้าค้าบ เฮ้อ..... - -

8. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    ..........เครื่องเดิมผม ก็ เสื้อผุ น้ำมันเครื่องเป็น กาแฟใส่นม เหมือนกันครับ อาการนี่ รักษาโดนการเอาไป พอกใหม่ก็ได้ แต่ไม่นานก็เป็นอีก ยิ่งใช้รถหนักหรือตีงหนักก็เหมือนกัน ผมว่าหาเครื่องใหม่ดีกว่าครับ .........จะเอาเครื่องอะไร ตัวไหน ก็มาดูกันว่า งบคุณแค่ไหน ใจรักแบบไหน ถ้าสนใจเครื่องเดิมตัว 2.0 5เกียร์ ก็ต้องหาตัวสวยๆหน่อย ราคาผมว่าน่าจะเกือบ2หมื่นได้เลยมั้งถ้าร้านขาย อันนี้วางง่าย ไม่ต้องแปลง งบไม่บาน แต่อนาคตไม่แน่ว่ามันอยู่ได้นานแค่ไหน มันชอบเสียจุกจิก อ่ะ ถึงจะดูเล็กๆน้อยๆแต่ถ้ารวมๆนี่ก็น่าดูครับ.............ส่วนในเรื่อง วางเครื่องยุ่นนั้น ผมว่าเป็นทางออกที่ดี และตัวเลือกที่คุณว่ามา ผมแนะนำ sr น่าจะดีกว่าครับ rb หกสูบ เครื่องใหญ่ หนักหน้า ซีซี เท่ากัน แต่ rb กินน้ำมันกว่า sr ............sr เกียร์ออโต้ ไม่ต้องเทอร์โบ ใช้เพลาเดิม ตู้แอร์เดิม ขับสบายๆ................หรือถ้าให้แนะนำ เจฝาดำ ก็ดีมากๆนะครับ ลองไปนั่งรถคุณโบล้อสวยดูได้ครับ ...............ส่วนที่คนเค้าว่ากันว่า วางเครื่องแรง ไม่จบ ....จริงๆแล้วจบไม่จบ มันที่เจ้าของครับ ส่วนมากจะบ้าพลังกัน แบบนั้นทำไม่มีวันจบแน่( เหอๆๆๆเหมือนด่าตัวเองเลย) ...............:p:p:p

9. คุณพุงพุง

คุณพุงพุง New Member Member

46
    1
    0
    ลองนั่งรถคุณโบว์ ล้อสวย ดูสิครับ

แหม่ ฉายาใหม่ เพราะยิ่งนัก

10. tstefym6

62
    0
    0
    ขอบคุงพี่ๆ มากครับ ที่ให้คำแนะนำ ทีนี้ก็สบายใจละ sr เกียร์ออโต้ กะ SR เกียร์ธรรมดา กินน้ำมันเท่ากานป่ะคับ ถามอีกนิดครับ อยากได้เครื่องเปงของขวัญ วันเด็กจัง ฮิๆ

11. God level

1,028
    14
    38
    เกียร์ธรรมดาดีกว่าคับ....มันส์ชัวร์...

..ขอบคุณน้าหนึ่งกะบามด้วยนะคับ...2ท่านนี้ก้อคอ505ตัวจิงทั้งคู่เลยอ่ะ.....แถมแรงกันอีกต่างหาก...อิอิอิ

12. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    เชียร์เอสอาร์เกียร์ทำมะดาครับ.........ขับหนุกหนานครับ.........แต่ถ้าเอาแรงๆก็เจครับแรงแน่........

เหมือนกะที่น้าหนึ่งกะอาจารย์บามบอกอ่าครับ...........

ปล......พี่โบล้อสวยจริงครับ

13. tstefym6

62
    0
    0
    ผมเอามาละครับ เครื่อง SR20 ฝาขาวหลังหัก ลงไปแล้ว พอดีเป๊ะ เลย หม้อน้ำแผงแอร์ ของ SR พอดีกระจังหน้า 505 ลงตัว เหมือน มันทำมาเพื่อ สิ่งนี้ จริงๆ อิอิ ผมเอาเกียร์ ธรรมดามาอ่ะครับแล้วๆ หม้อลอเบรคใช้ของอารายดี ครับ แอร์ใช้ตู้เดิมๆ สบายๆประหยัด งบ ค่าแอร์ได้อีก- -

14. God level

1,028
    14
    38
    หม้อลม...โตต้าหรือนิสสันก้อได้คับ...แล้วแต่สะดวก...เลือกแบบชั้นครึ่งอ่ะคับ....ลูกปั้มขนาด 7/8 หรือว่า 1" ก้อได้คับ....หาขนาดใกล้ๆกันหน่อยก้อดีคับ...แล้วก้อทำอะแดปเตอร์หนุนเอาคับ....

...ปล...เพิ่มเติมนิดหน่อยคับ....วางSR เกียร์ธรรมดา...ยังงัยก้อถอยเครื่องเยอะหน่อยนะคับ....ไม่ง้านหัวหมูเกียร์มันจะไปโขกกับแร็กนะคับ....หัวหมูเกียร์ SR มันใหญ่อ่ะ

15. tstefym6

62
    0
    0
    ขอบคุณมากนะครับพี่ๆที่แนะนำกะลังหาหม้อลมเบรคอยู่แต่ว่า คลัชแข็ง สาด หรือผมชินคลัชของเดิมก็ไม่รู้ เดวลองแก้ปัญหาดูครับ อุอุ

16. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ใช้แม่ปั๊มคลัชเดิมหรือเปล่าครับ ถ้าใช้แม่ปั๊มครัชเดิมเปอร์โยต์ไม่น่าแข็งมากนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้