เอามาฝากชาว405

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย apachea, 29 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    เห็นว่า 405 น่าจะเอาไปใช่กัน ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเขานะ
    ขายฝากระโปรง PEUGEOT 405 เป็นเหล็กฝากระโปรงเดิมๆมาเจาะเเต่งต้องไปทำสีใหม่นะครับมีอันเดียวครับ โทร 084-384-6192
    ราคา : 2800 บาท

2. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    โอ๊ะ เพ่หนุ่ม ชี้เป้า คอนเฟิม

3. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ต้องวางกับ 405 เครื่องอะไรหรือคับพี่หนุ่ม

4. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    :D

ผมก็ใส่แนวๆนี้อยู่เหมือนกันครับ คล้ายๆกานเยยย

ใส่แล้วก็มีที่ รููะบายความร้อนดีนะครับ แถมมีที่น้ำออกเวลาฝนตกหรือล้างรถอีก

5. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0
    อิอิ .. ไปเห็นมาล่ะครับ !!

ต้องทำสีใหม่ทั้งแผ่นจริงๆ ..

6. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    ราคานี้แพงป่าวครับ หรือพอไหว

7. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    ไอ้ฝน!!!!!!!

......405 มรึงจะวางกะเครื่องอะไรล่ะ 1เจโบ 2เจโบ หรือจะ rb20 rb25 rb26 เอาไหม :mad::mad::mad:

เอางี้ เครื่องที่อยู่ในรถมรึงอ่ะ อยากใส่ ก็ใส่ได้ ไม่เกี่ยวกะเครื่อง เกี่ยวกะ บอดี้ เช่นถ้ามานใส่ 505 ได้ เสร็จกรูไปนานแล้ว :mad::mad::mad:

8. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    เดี๋ยวว่าจะลองขุดเองอยู่ครับ
    เหอๆๆ

9. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    โมโหคัยมาเพ่...แหม...เดือดมาเลย..ว่าแต่...ที่ถามนะเพราะเห็นมานมีรู..ลงตรงเครื่องพอดี..ถ้าฝนตก..กัวเครื่องเปียกอะเฮีย..เลยถาม.. ต้องใช้กับ 405 เครื่องที่มี Inter ด้านบนหรือเปล่า...ทำเดือด...

ไว้ผมมีตัง...จะวาง Rotary ครับ...เอาให้มัน ซะจาย :D:D เอามันส์

10. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    อันนี้ผมก็เกือบซื้อไปเหมือนกันครับ อิอิ ตอนคันเก่านะ

น่าจะเป็นอันเก่าของคุณอาร์ตนะ เพราะรอยสติกเกอร์ยังอยู่

เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาน่าจะหลายมือแล้วครับ ยังไม่เห็นมีไครเอาไปทำสีใส่ลงไปเลย
    ตอนแรกที่ผมจะซื้อคือ 1500 นะครับ โทรไปคุยแล้ว แต่ผมยกเลิกเองไปก่อน
    เค้าก็ขายต่อไป ต่อมาไม่นานก็เห็นลงขายอีกคือ
    ล่าสุดที่ผมเห็นลงขายที่ PG4U หลายเดือนแล้วครับ ราคาประมาณพันนึงครับ ถูกจัง ตอนนั้นว่าจะเอามาทำสีอีกพันห้าก็แจ่มเลย

มาตอนนี้ เกือบสามไปซะแล้น ถ้าไม่คิดมากก็ดีกว่่าเสียตังทำเองนะครับ อิอิ

แต่สรุป ผมว่าสองแปดแพงไปครับ เพราะชิ้นนี้อันนี้เลยราคาขายวิ่งอยู่ พันกว่าบาท เด๋วถ้าผมหาเซฟที่เค้าขายตอนครั้งเก่าที่ผมเซฟไว้ในเครื่องเจอจะเอามาให้ดูครับ
    ชิ้นเดียวกันเลยแต่แกะสติกเกอร์ออก :mad:

11. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    แล้วถ้าจะเอาฝากระโปรงเดิมๆ ไปทำเนี่ย ที่ไหนเขารับทำบ้างอะครับ ราคาประมาณเท่าไรอ่ะ

12. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ตามอู่สีนะครับ ให้เค้าตัดแล้วก็ทำตามแบบได้เลยครับ

ราคารวมทำสีน่าจะสามพัน++นะครับ เด่วไงผมจะลองเช็คให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้