405GRI New Style ,, by นาย...อั๊ยซ์...

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย นาย...อั๊ยซ์..., 19 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0
    อิอิ สวัสดีครับ วันนี้ผมเอาคันเก่งของผมมาแบ่งปันกันอีกครั้ง

หลังจากที่เคยได้เอามาแบ่งกันชมไปแล้วในครั้งก่อน

คราวนี้กลับมาอีกครั้ง แต่ไม่เหมือนเดิมครับ จะเป็นอย่างไร เชิญมุงครับ !!

เปิดหัวด้วย โลโก้เลขรุ่นจาก 504 ตัดต่อแต่งเติมให้เป็น 405
    ส่วนมันจะอยู่ตรงไหนนั้น ช่วยๆกันดูล่ะกันน่ะครับ

เห็นแล้วใช่มั๊ยครับ ว่าโลโก้เลขรุ่น มันอยู่ตรงหนาย อิอิ ..

กระจกมองข้าง ทำสีเดียวกับตัวรถครับ

บั๊มเปอร์หน้า ตัดต่อท่อนล่าง จากชุดแต่ง E36 ยกมาใส่ ลงตัวหรือไม่ แล้วแต่จะชอบครับ ..
    ( อิอิ แอบเจิมขอบๆลิ้นหน้ามานิดดด นึงล่ะครับ )

เหลียวด้านข้าง ก็จะออกมาแนวนี้ครับ ..

Lenso SC-01 17" หน้ากว้าง 7" PCD.108 ยาง Sonar Ultra Sport SX1 205/40 ครับป๋ม

ด้านหลัง อะไรที่เปลี่ยนไปครับ ช่วยกานมุงดู ทีน่ะครับ เอิ้กๆ ..

ชายบันไดทั้งสองข้าง ทำสีเดียว กับตัวรถครับ เพิ่มมิติความหนาของตัวรถ !!

บั๊มเปอร์ด้านหลัง ทำสีเดียวกับตัวรถ เพิ่มความลงตัว และรถดูใหญ่ขึ้นครับ ..
    ( อย่าไปมอง ปลายหลังน่ะครับ เครอะสุดๆ อิอิ วีน่ิอลหมดครับ )

ภายในเดิมๆ จริงๆครับ สวย และสบายที่สุดแล้วครับ ดูไม่เบื่อ ..
    ( จริงๆแล้ว แกลบครับ หมดทุนทำภายใน เอิ้กๆ )

จริงๆแล้ว TEIN ของ Peugeot มันไม่มีหรอกครับ แต่ก็หลอกชาวบ้านได้เยอะแล้วครับ 55+

(หัว)เกียร์ จาก Peugeot505 ในบ้านที่นิ่งสงบ ดูแล้วขัดๆใน 405 จริงๆ

ปิดท้ายด้วยมุม ที่เราๆ ก็ต้องเห็นกันอยู่ทุกๆวันครับ
    สิงห์เจ้า พี่แก ไม่เคยมึนหัวมั่งรึไง หมุนไป หมุนมาทุกวัน ทั้งวัน บ้าดีเดือด !!

วันนี้ ก็คงมีเท่านี้ และพักนี้ ก็คงมีเท่านี้เช่นกันครับ ..
    ล็อตต่อไป คงจะเป็น อัพช่วงล่าง ให้ยักษ์ขึ้นมาอีก เพื่อความชัวร์ และแน่นอน
    น่าจะเป็น SRI ผสม MI16 ล่ะครับ ถ้าหาได้ครับ ก็จะดีมากเลยครับ !!

เชิญติชม แนะนำ ถามข้อสงสัยกันได้ เต็มที่ครับ !!

เจอกันพรุ่งนี้ครับ ..

นาย...อั๊ยซ์...
    Tel. 081-3456-359

2. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    สวยครับสวย.............แต่งดูลงตัวดีดีครับ.............เปงกะลังใจให้ในการทำรถต่อไปครับ...........สู้ๆครับ

3. คุณพุงพุง

คุณพุงพุง New Member Member

46
    1
    0
    ไม่ลองเอา 505 มาทำด้วยอีกคันเหรอครับ...

4. naramit 405

naramit 405 New Member Member

157
    0
    0
    สวยมากเลยครับ

5. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    อย่างงาม

6. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    แหล่มมากครับ

7. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0
    ขอบคุณมากๆคร๊าบบ ..

505 ชาฟละลาย ฝาโก่ง จอดนิ่งสนิทเลยครับ

คงต้องรอจัดงบซักพักครับ อิอิ .. :eek:

8. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    กันชนหน้าสวยดีครับ แบบเรียบๆ ทำมาเท่าไหร่คับ

9. นาย...อั๊ยซ์...

178
    6
    0
    อ่าครับ ..

เป็นไฟเบอร์ญี่ปุ่น แบบหนาน่ะครับ ( หนามากจริงๆ อยากให้ลองมาเคาะดูครับ )

ตัดต่อ ดึง รวมทำสีแล้ว 6,500 ครับผม .. :mad:

10. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    หล่อมากมายคับ ..............
    ลงตัวจริงๆ
    กระจังหน้าหายไปไหนคับ หรือว่าแนวนี้คับ อิอิ

11. นาย...อั๊ยซ์...

178
    6
    0
    กระจังหน้า อยุ่ท้ายรถอ่าครับ ..

เย็นดีครับ เลยเปิดไว้เลย อิอิ แต่ก็เสียวเหมือนกันครับ :eek:

12. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ตัวจิงหล่อดีสวยคับ....อิอิอิ

13. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    สวยดีอ่ะคับ...แต่งแนวเรียบสวย...เนี๊ยบครับ...ภายในก็สวย..ของผมกรอบแตกไปหลายอย่างแล้วอ่ะ..หาอะไหล่ได้เป่าก็มะรู้ โดยเฉพาะหน้า Console ครับ สวยมั๊กคับ

14. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    เจอคันนี้ตัวเป็นๆแล้วสวยครับ

15. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    แค่รูปก็กินขาด..ถ้าได้เจอของเจง..โอ้ว ๆๆ ๆ

16. นาย...อั๊ยซ์...

178
    6
    0

อิอิ .. ตอนนั้น มันพึ่งล้างเสร็จอ่าครับ

อีกอย่าง รุปมันหลอกตาด้วยมั๊างครับเนี่ยยย อิอิ :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้