ถามเรื่องโช๊คหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย บิ๊ก 405, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บิ๊ก 405

บิ๊ก 405 New Member Member

39
    1
    0
    405gr ใส่โช๊คแต่งของยี่ห้ออะไรได้บ้างอะคับ

พอดีจาเอาโช๊คเดิมไปใส่สตรัทปรับเกลียว

จาดีป่าวคับหรือซื้อโช๊คแต่งไปเลยจาดีกว่า

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    เดี๋ยวรอสมาชิก405แปปคับ.....อิอิอิ

3. นาย...อั๊ยซ์...

นาย...อั๊ยซ์... New Member Moderator

178
    6
    0
    แล้วแต่งบเลยครับ ..

ถ้าเหลือกินเหลือใช้หน่อย ก็เต็มที่เลยครับ ลองหา BILSTEIN ดูครับ ราคาไม่โหดมาก

แต่ถ้างบค่อนข้างจำกัด ทำสตรัทก็ไม่มีปัญหาครับ อัดน้ำมันดีดี ให้ชัวร์หน่อยครับ :D

อย่าตัดสปริงเด็ดขาดครับ เคยลองมาแล้นนนน !!

หน้ารถ กระพรือ เข้าโค้งหัวใจจะวาย ไม่นิ่งเลยครับ .. :mad:

4. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    อันนี้เป็นยราคาที่ผมเคยถามมานะครับ......

โชคอัพ ไม่รวมสปริง........
    Bilstein มีอยู่รุ่นเดียวต้องสั่ง = 2x,xxx
    Sach รุ่น Super Touring = Front 2,550 Rear 1,990
    Gabriel รุ่น Gas Ryder = Front 2,500 Rear 1,700

ส่วนตัวจากที่สอบถามจากคนรู้จักที่เล่นรถยุโรปเค้าแนะนำว่า
    ไหนๆถ้าหากเสียเงินแล้วแนะนำให้ใช้ Bilsteinไปเลยดีกว่า
    เพราะว่าอายุการใช้งานของมันจะทนกว่ายี่ห้ออื่นๆ (อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับวิจจารณญานนะครับ)

Spring

H&R สปริงสีเขียว = 7,900
    Eibach = ยังไม่ทราบราคา

พอดีตอนนี้ก็วางแผนจะเอา405 sri ที่บ้านกลับมาบูรณะให้เป็นเหมือนตอนที่เคยใช้อยู่เลยไปสอบถามราคาของแต่งมาคร่าวๆครับผม

5. บิ๊ก 405

39
    1
    0
    ขอบคุนมากๆคับ

พอดีกำลังจาวาง 3s แล้วคับ

ขอไปขอมาพ่อให้เชย

ตอนแรกพ่อจาให้วางแต่ d8

6. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    จะรอชมอีกคันนะครับ สำหรับ 405 3S ว่าแต่ 3S ตัวไหนหรือครับ ขอให้ออกมาดีนะครับ

7. บิ๊ก 405

39
    1
    0
    3s ge คับ

ตอนแรกขอได้ 3s gte แต่ได้แค่ธรรมดา

อดฟังเสียง ฟิต ชิ้ว เลย

แต่ก้ยังดีกว่าไม่ได้เปลี่ยน

ช่ายมะคับ

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ยินดีด้วยคร้าบบบบ

9. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    Eibach

ผมเคยถามตัวแทนจำหน่ายใน ฟอรั่มขายของช่วงล่าง

ถ้าจำไม่ผิด คู่หน้าต้องสั่งครับ น่าจะคู่ละ 9 พันบาท

ไม่รู้ว่ามีแหล่งอื่นถูกกว่านี้หรือเปล่าครับ

10. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ขอามพิ่มเติมนะครับ..ลังเลอย่างแรง...อยากรู้ครับเห็นช่างอู่ แถวบ้านบอกคับว่า..ไม่อยากให้เปลี่ยนตระกูลกาวางเครื่อง
    เค้าว่ามันไม่จบ...ผมสงสัยจังเลยครับ..คำว่าไม่จบ..เนี่ยคืออะไร...แล้วมันบำรุงรักษายากจริงหรือ..เห็นในคลับเปลี่ยนกันมา
    ก็ไม่ค่อยโพสอาการที่มีปัญหาแต่อย่างใด..รบกวนชี้แจงได้ไหมครับ

11. God level

1,028
    14
    38
    ถามคิมดีฟ่าว่ะ...ฝน.....ปัญหาอ่ะมี.....คือ...ถนนมันสุดก่อนเลยต้องยกนี่อ่ะดิ.....55555+

12. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    เท่าที่วางมาเรื่องเครื่องยนต์ก็ยังไม่เคยมีปัญหาเหมือนกันเน่อ เหอๆๆ มีแต่ไฟหน้ามะสว่างกะพัดลมสายไฟช็อตบ่อยอ่ะคับ (แต่หมดปัญหาละหล่ะ เดินไฟใหม่แม่มหมดเลยครับ)

13. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    มันไม่จบเพราะคนขับมันไม่หยุดอะดิ ดูอย่างท่านโบซิ ไม่สุดไม่หยุด(ขี้)ฮ่าๆๆๆ

14. God level

1,028
    14
    38

.....นั่นมันออกแนวท้องเสียแล้วจาน.....โหยยย...

15. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    เหอๆ รถวางเครื่องไม่ดี ตรงที่คนขับไม่รู้จักพอ ครับ :cool:

16. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    เมื่อสองสามวันก่อนผมลองโทรไปสอบถามราคาสปริงของ Eibach มาแล้วนะครับ

ราคาจะอยู่ที่7500 สิ่งที่ได้คือ สปริงคู่หน้าพร้อมใส่และปรับทอชั่นบาร์หลังอ่ะครับ........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้