ถามเรื่อง 405gr จะวาง 7a fe อะคับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย บิ๊ก 405, 2 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บิ๊ก 405

บิ๊ก 405 New Member Member

39
    1
    0
    พอดีมีคนรุจักเค้าจาขายเครื่องให้อะคับ 15000 มีเฮด หัวเทียน+สาย

กรองเปลือย มาครบเลยอะคับ วางแล้วจาวิ่งดีป่าวอะคับ

กลัววางมาแล้ววิ่งเปนเต่าเหมือนเดิมเศร้าแน่ๆถ้าเปนแบบนั้น

ค่าวางรวมค่าที่ต้องดัดแปลงอีกประมาณเท่าไหร่หรอคับ

พี่ๆว่าคุ้มป่าวคับ

ถ้าได้วางจิงๆแล้วจามาถามเรื่องอู่วางใหม่นะคับ

2. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ก้อวางได้คับ....วิ่งดีกว่าเครื่องเดิมGR พอสมควรแต่คงไม่หวือหวามาก.....แต่ว่าเครื่องที่ได้มานี่ยกลงช่ายม่ะคับ.....สภาพมันจะกี่ % .....มันก้อขึ้นอยู่กับสภาพเครื่องที่ได้มาด้วยอ่ะคับ....

..ค่าวางนี่ส่วนใหญ่คงจะต้องคุยกับทางอู่เองอ่ะคับ......แต่คิดว่าคงอีกประมาณ20000 ไม่รวมเครื่องนะ....(ค่าแรง+วายริ่ง+อุปกรณ์เบ็ดเตล็ด)

...แต่7A-FE เชียงกงพร้อมเกียร์ก้อไม่เกิน 25000....ยังงัยลองพิจารณาดูแล้วกันคับ......

3. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    7a แรงบิด ดีครับ น่าใช้

เคยมี 405 GR วางไปแล้ว 1 คัน ใช้จนลืมซ่อมไปเลย :)

4. บิ๊ก 405

39
    1
    0
    ออคับขอบคุนคับ

สำหรับคำแนะนำ

แต่พอจามีอู่แนะนำปะอะคับ

บ้านอยู่แถวบางนาอะคับ

ซอยลาซาลอะคับ

5. บิ๊ก 405

39
    1
    0
    มะวานไปลองนั่งรถคนที่เค้าจาขายเครื่องให้มาคับ

กดทีดึงหลังหงายเลยอะคับ วางอยู่ใน ae111

แล้วถ้ามาอยู่ใน 405gr จาวิ่งได้แบบนั้นป่าวอะคับ

เค้าให้มาสึกสาดูก่อนเค้ากัวมาอยู่ในรถผมแล้วมันจาไม่วิ่ง

เดี่ยวจามาหาว่าเค้าหลอกขาย

พี่ๆว่ายางไงคับผม

6. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    7A-FE น่าเล่นดีครับ เห็นคนเอามาโมเซ็ทโบวิ่งได้ สิบสี่วิกว่า น่ากลัวใช่เล่น

ถามว่าถ้าอยู่ในบอดี้ 405GR จะวิ่งดีไหม ตอบง่ายชัวร์ๆำได้เลยครับว่าวิ่งดี !!!!!!

แต่ช่างต้องวายริ่งครบๆ นะครับ เ้น้นๆ วายไม่ดีวิ่งไม่ออก !!!!

ถ้าเครื่องเดิมสภาพดี เอามาวางวายดีๆก็วิ่งดีเหมือนเดิมครับ

7A-FE หาช่่างวายไม่ยากหรอกครับ ส่วนมากอู่เล็กๆก็จ้างช่างนอกวายกันอ่ััะ
    ก่อนวางก็ลองเปิดฝาดูก่อนว่าต้องเปลี่ยนไรบ้างก็ดีครับ ได้แหล่มๆทีเดียวเลย

ว่าแต่ 15000 มาพร้อมเกียร์หรือเปล่าครับ ???

ผมว่าน่าวางกว่า เครื่องเดิม GR แน่นอนครับ

ได้มาก็จัดช่วงล่างให้มันซักชุด โช๊ค + สปริง MI หรือถ้าอยากโหลดหล่อๆ

ด้านหน้าก็หาของ 305 มาแปลงลง รับรอง หล่อแรง ประหยัด สมใจครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ธันวาคม 2008
  7. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    จัดไปเลยครับ

8. บิ๊ก 405

39
    1
    0
    พร้อมเกียร์ครับ MT

9. บิ๊ก 405

39
    1
    0
    ลืมถามเรื่องช่วงล่างเลยครับ

ต้องทำไรบ้างหรอคับ

แล้วต้องตัดต่อเพลาป่าวคับ

10. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    7 A เหมาะครับ ไม่เน้นแรงมากแต่ก็ขับสนุก แรงบิดกำลังโอเช

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้