เพื่อนๆจะยังยอมรับ 405 ผมเป็นสมาชิกPeugeot Club อยู่ไหมครับ ถ้าผม.....

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย โอ๊ค_TENGUNOYU, 25 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    Face Off หน้าตา 405 ผมให้กลายเป็น Skyline R32 ทั้ง หน้า่และหลัง

จากตอนนี้ที่คนเก่าทำโป่งมา ไฟท้ายก็เป็น 200 แต่ความเสี้ยนและอยากไม่เข้าไครออกไครครับ

ตอนนี้ผมก็ได้ไฟสกายไลน์มาครบแล้วครับ ไปคุยกับอู่มาแล้วครับ ตีไว้ 20000 รวมทำสีหลังคากับฝากระโปรงหน้า

ตอนแรกว่าจะทำไฟเบอร์ แต่ก็เสียดายโป่งคันนี้ที่ทำมาเพราะเป้นโป่งเหล็กหมด

เลยตัดสินใจให้อู่บ้านๆที่รู้จักกัน เคาะ ตัด เจียร์ ตัดต่อ ทำไงก็ได้ให้เนียนๆกับไฟ R32 แทน

ตอนนี้กำลังหาๆ คอนโซล R32 อยู่ครับ ถ้าเป็นไปได้อยากรื้อทำเลย

ว่าจะทำสีดำให้ดำทั้งคันนะครับ หลังคาขาวไม่เอาแล้ว อิอิ

ตอนนี้ก็เก็บตังค์ รอให้อู่เค้าเคลียร์งานเค้าก่อนครับ คิดว่าเดือนหน้าคงได้เริ่มทำครับ

ถ้าผมทำออกมา เพื่อนๆยังยอมรับผมเป็นสมาชิก Peugeot Club อยู่ไหมครับ

เพราะมันจะเปลี่ยนไปหมดทั้ง เครื่อง ( 3S-GTE ) หน้าตา และอาจรวมถึงคอนโซล ที่ไม่ใช่เปอโยตฺ์เลย

ที่เหลือเป้น Peugeot ก็ เำพลท ช่วงล่าง เบาะ ทะเบียน โครง ครับ และที่สำคัญ คือ ใจ ครับ อิอิ

หวังว่าคงเมตตาผมนะครับเพื่อนๆๆ T T รับผมเป็นสมาชิกต่อนะครับ

ทุกวันนี้มีคนชอบถามผมว่าผมรถอะไร ผมก็ตอบว่า Peugeot 405 ครับ งงเป็นแถวๆ อิอิ

ตอนแรกว่าจะแปลงเป็น S15 ครับ ถามๆ มา ตก 45000 เฉพาะแปลงหน้า เป็นงานไฟเบอร์ เลยสู้ไม่ไหวครับ

เอา R32 ทั้งหน้า หลังเลยดีกว่า ครับ รวมๆไฟ แล้วตก สองหมื่นห้าครับ

ถ้าทำเสร็จเรียบร้อยแล้ว ถ้าเพื่อนๆไม่รังเกียจ ก็จะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 พฤศจิกายน 2008
  2. AoDoA

AoDoA New Member Privilege

446
    4
    0
    ไม่รับแล้ว ตาโอ๊ต จะให้รับต้องเอา ตูดเป็ด กับ โลโก้มาเลย

55555

3. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ไฟหน้า ไฟเลี้ยว และไฟท้่าย R32 ที่เตรียมไว้แล้วครับ อิอิ

4. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    เวงกำ ตูดเป็ด จานอ๊อตลองไปดูที่ TRC เชียงกง ปทุมวันนะ 890 บาท

โลโก้ จะเอาเด๋วปริ้นไปให้ อิอิ

5. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    โอ่ว.............ดูทรงรถแล้วน่าจาเข้ากันดีครับ..............405GTRคันแรกในไทยครับ

ปล...............เปอร์โยคลับเราอยู่กันด้วยใจครับ

6. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ท่าน te_uan ครับ OSK 121 เหรอครับ ถ้่าใช่ ผม OSK 115 ครับ อิอิ

7. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    พี่เปงรุ่นพี่ผมตั้ง6ปีอ่าครับ.........ผมเข้าพี่ก็จบแล้วอ่าครับ........ยินดีที่ได้รู้จักนะครับพี่..........ผมเต้ครับ

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

.....ตอบได้น่าประทับใจมากน้องร๊ากก......

9. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    อุอุ...ไปตามดูกระทู้ทำสีมาเหมือนกัน..เอาแน่..จัดเลยครับ...ออกมาก็ต้องไม่ธรรมดา...ด้วยความ " เสี้ยน.." แบบไม่ธรรมดา..จัดไป..ไงก็ สังคมรถ Classic ครับ...

<<Golf Devil>> ถูกใจสิ่งนี้
  10. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    ไม่ธรรมดา ๆ รุ่น OSK 115 ก็รุ่น รสช. นี่นา เหอๆ

11. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ไฟหน้าตัวนี้นี่จับมาราคาเท่าไหร่เหรอคับ ไฟไม่ส่วางเห็นละอยากได้โคมหน้าใหม่ๆน่ะครับ ฝากแนะนำด้วยเน่อ เหอๆๆ

12. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    แม่นแล้วครับ รสช ครับ รุุ้นสุดท้ายที่ได้ใช้หอประชุม...รำลึกเลยครับ อิอิ

te_uan ถูกใจสิ่งนี้
  13. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ผมได้ไฟชุดนี้มา 5000 บาทนะครับ จากเวปRCWนีอ่ะครับ (หน้า+เลี้ยว+ท้าย)

ตอนนี้เห้นมีขายแต่ไฟหน้าอยู่สามพันกว่าบาท เป้นหลอดซีนอน1200k

ในเวปนี้อ่ะครับ

ไฟหน้าผมลองวัดๆดูแล้วก็ทำจุดยึดใหม่ ตัดต่อหน่อย ( มั้ง )ก็พอไหวครับ

ส่วนไฟเลี้ยว ถ้า 405 เดิมๆยังไม่ได้ทำโป่งมาก็ใส่ลำบากครับ

เพราะไฟเลี้ยว R32 ต้องมีโป่งคอยรับมันด้วยนะครับ

ของผมโชคดีที่มีโป่งมาแล้ว งานเลยพอทำได้หน่อยครับ

ถ้าคุณจ้อบเอาดัดแปลงไม่มา่กก็แปลงไฟหน้า R32 มาใส่ซีนอน แล้วแปลงลง

โดยใช้ไฟเลี้ยวเดิมก็น่าจะได้นะครับ แต่กระจังหน้าเดิมใส่ไม่ได้นะครับ

เพราะไฟR32ใหญ่กว่าไฟเดิม กินที่เข้าไปตรงกระจังหน้าด้วยครับ อิอิ

14. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    ตามมาเชียร์ครับ อิอิ

15. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    จัด ปาย

<<Golf Devil>> ถูกใจสิ่งนี้
  16. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    แล้วยังงี้จะเรียกรุ่นไหนดี R345 หรือว่าไรดี งุนงง

17. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    โอมนอกเรื่องนิสนึงดิ..พี่สงสัยตัว 309 นะคับ มันเปิดได้ทั้งกระจกหลังเลยใช่หรือไม่ครับ

18. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38

....ง้านก้อตอบน้องฝนแบบนอกเรื่องบ้างว่า..." ใช่ " ยกทั้งบานหลังเลย.....

19. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    โอ้วววววว ใส่กระจังหน้าไม่ได้แล้วงี้ถามเข้าเรื่องเลยละกันครับ
    1. แถวๆลาดพร้าว 71 ร้านไหนแปลงเนียนๆบ้างครับ
    2. ไฟหน้าใส่แล้วจะสว่างมากขึ้น++++ เปล่าครับ
    3. เหอๆๆ นึกไม่ออกละ

20. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    ขออนุญาตตอบเท่าที่ทราบนะครับ อิอิ

1. งานแปลงไฟ แปลงหน้า ถ้าเป็นงานไฟเบอร์ ก็ตามที่ๆดังๆได้เลยครับ

ส่วนงานเหล็ก จริงๆก็อู่เคาะ ซ่อมสีทั่วไปก็ทำได้หมดครับ (ถ้าเค้ายอมทำ)

แต่ที่ดังๆเห็นลงหนังสือก็ CRZ มั้งครับ งานเหล็ก เนี๊ยบดีครับ

http://202.57.191.84/forums/showthread.php?t=563077

ผมเองก็ทำอู่เคาะ ทำสีบ้านๆธรรมดาครับ รู้จักกันเลยวานเึ้ค้าออกแีรงให้หน่อย

2. ไฟหน้า ผมลองดูแล้วก็สว่างกว่าของเดิมนะครับ

3. เหอๆๆ ด้วยคนครับ อิอิ

21. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0

ชื่อนี้คุ้นๆๆหูวะGoft เอ็งว่าไม่วะ เอาใจช่วยให้เสร็จเร็วๆๆนะยากเห็น 345

22. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    รอเห็นเหมือนกันค้าบ

23. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    รอ ชมอยู่ ค๊าบบบบ อิอิ

24. โอ๊ค_TENGUNOYU

2,185
    64
    0
    :eek:

ขอบคุณเพื่อนๆชาว PGC ทุกๆท่านเลยครับ

ตอนช่วงปีใหม่นี้ที่อู่หุึยุดสิบวัน ช่างกลับบ้านนอก T T

คิดว่าเสร็จคงจะประมาณสิ้นเดือน มกราคมครับ

ไม่อยากไปเร่งช่างครับ ให้ค่อยๆทำไปเอา ตอนนี้ก็เก็บตังคฺเพิ่ม

เผื่อมีไรได้ทำเพิ่มไปทีัเดียวเลย ถ้าเสร็จแล้วจะเอามาให้วิจารนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้